Jump to content

CTH บริษัทนี้ขายของได้ ลึก ลับ ดีจริงๆ

28 replies to this topic

#1 dk10532

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 24 June 2013 - 08:23 AM

ผมตั้งใจรอดูcontentอื่นว่าจะมีอะไรนอกจาก epl ตามเวลาที่ cht กำหนดเปิดตัว
เปิดตัวมาทีก็ไม่เคลียร์ต้องมาหาข้อมูลถามตอบกันเองตามเว็บบอร์ด รู้มั่งไม่รู้มั่ง มั่วบ้าง คิดกันเอาเองบ้าง
โทรถาม cc ตอบได้บ้าง ไม่ได้บ้าง นะตอนนี้ก็เห็นแค่โลโก้ช่องต่างๆเพียบ แต่ไม่รู้ว่าตอนฉายมันจะเอาอะไรมาฉายให้ดูบ้าง

ก็คงต้องรอรีวิลจากคนที่ติดแล้วมาบอกกันปากต่อปากมั่ง ว่ามีอะไรให้ดูบ้าง
นะตอนนี้ก็รอกันต่อไป

#2 Jittakorn_j

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 June 2013 - 08:59 AM

โทรไปสอบถามหลายครัง ก็ขอแต่เบอร์โทรจะติดต่อกลับ..ให้เบอร์ตัวแทนมาก้โทรติดต่อไม่ได้ งงด้วยคนครับ เหมือนจะไม่พร้อมหลายอย่างเลยครับ..

#3 keepwalking

since 1978 and still going strong

•  High Royal Executive Members 
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 24 June 2013 - 09:11 AM

มือใหม่ครับหลายอย่างยังไม่เข้าที่เข้าทาง โลโก้ช่องที่โชว์คือคิดว่าจะดีลมาได้ แต่ถ้าดีลไม่ลงตัวค่อยเอาออก

#4 Good........

นักเล่นเกมชั้นครู

•  Royal Executive Members 

Posted 24 June 2013 - 09:23 AM

iptv รวมครบทุกกล่อง :r13:

#5 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

•  High Royal Executive Members 
  • Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 24 June 2013 - 09:26 AM

Good........, on 24 June 2013 - 09:23 AM, said:

iptv รวมครบทุกกล่อง :r13:
iptv นี่ดูบอลอังกฤษได้มั้นคับคุณ โอม

#6 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 24 June 2013 - 09:40 AM

599.- ผมติดเพื่อดูบอลอย่างเดียวเลยครับ อย่างอื่นคิดเสียว่าเป็นของแถม

#7 gasimos

•  Executive Members 

Posted 24 June 2013 - 10:05 AM

ไหนๆก็ iptv แล้ว ขอถามอีกที
ภาพที่ได้เป็นยังไงบ้างอะครับ
มีข้อดีข้อด้อย อะไรบ้าง รบกวนคนใช้หน่อยสิ ^^

#8 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 24 June 2013 - 10:05 AM

เมื่อไหร่มันจะมาติดตั้งให้ผมสักที รอติดต่อกลับน๊านนานนน :r38:

#9 THEGENERAL

•  Executive Members 
  • Interests:Anything that I like ^^

Posted 24 June 2013 - 10:07 AM

ผมไม่ได้หวังอะไรเยอะนะเพราะเข้าใจว่าปีแรกอะไรๆมันก็ยังไม่ได้เข้าที่ 100% แต่อย่างน้อยคอบอลอย่างผมติดอยู่แล้วครับต่อให้มันจะไม่มีอะไรดูก็เหอะ :r05:

#10 korii

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Freshy

Posted 24 June 2013 - 10:15 AM

ผมจองกล่องมันไปตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว ไม่เห็นมีใครติดต่อกลับมาเลย สรุปจะได้ดูบอลมั้ยเนี่ย

#11 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 24 June 2013 - 10:21 AM

ทำตัวเหมือนการรถไฟมาบริหารแอร์พอร์ตลิ้งไปได้ ถ้าไม่เก่งก็หาที่ปรึกษามาช่วยสิ

#12 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 24 June 2013 - 10:42 AM

ได้ข่าวว่าที่บริษัทยังขาดพนักงานอีกหลายตำแหน่งเลย ขาดคนมากๆ

ถ้าใครหางานอยู่ลองไปดูว่าเค้ารับแผนกไหนบ้าง ถ้าพนักงานครบ อะไรๆน่าจะเร็วขึ้นครับ

ส่วนคอบอลขนานแท้ ยังไงๆก็ต้อง CTH ครับ

#13 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 24 June 2013 - 10:50 AM

ตกลง ตอนนี้CTHมันดูได้รึยังผมยังไม่รู้เลย

แต่ถ้าจะติดดูบอล (ตอนนี้ติดทรูอยู่) ผมคงไป.IPTVเลย

คุ้มกว่าเยอะ^^

#14 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 24 June 2013 - 11:35 AM

ขอข้อมูล iptv หน่อยสิครับ แบบว่า ช่วงนี้ ไม่ค่อยได้เปิดดูอะไรเลยช่วงนี้พอมีเวลาบ้างอยากรู้ว่า มันเท่าไหร่โปรยังไงอ่ะครับ

#15 dudedy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 June 2013 - 02:23 PM

RONAN321, on 24 June 2013 - 10:50 AM, said:

ตกลง ตอนนี้CTHมันดูได้รึยังผมยังไม่รู้เลย

แต่ถ้าจะติดดูบอล (ตอนนี้ติดทรูอยู่) ผมคงไป.IPTVเลย

คุ้มกว่าเยอะ^^

ท่านป๊อบจะใช้ของเจ้าไหนเหรอครับ ผมก็มองๆอยู่เหมือนกัน

#16 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

Posted 24 June 2013 - 02:33 PM

ไอพีโดนไล่จับอยู่นะครับ ผมเลิกเปิดมันล่ะ จะดูบอลช่อง HD ดูไม่ได้ซักช่อง

เจือกเอาของแอสโต้มาให้ดู ก็คือดูได้เหมือนกัน มันบอกให้ไปดูช่องนี้

ถามจริงตูซื้อมาดู HD นะเฟ้ย ถ้าจะดูพวกนี้ ติดเคเบิ้ลแถวบ้านก็ดูได้แล้ว

ใครคิดจะซื้อไอพีคิดให้ดีนะครับ ช่อง กู๋ เฮีย ก็โดนรีเครื่องค้างตลอดนะ

ทุยก็เอาขึ้นไม่ได้กลัว พี่ซีมาใหม่ยิ่งกลัวใหญ่ทนายมาเอง...

ถึงให้ดูภาพจากบูทหรือที่เค้าขายจริง ๆ ก่อนไงครับว่ามันชัดไหม ถ้าชัดขาบอลอังกฤษผมแนะนำจัดไปเถอะ...

ผมรอจะทำแบบที่บอกนี่แหละขอดูภาพมันก่อน...

#17 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 24 June 2013 - 02:41 PM

เป็นธรรมดาของงานบริการบ้านเรา พนักงานใหม่ที่เค้ารับไปไม่ได้เทรนให้มีข้อมูลเท่าที่ควร ส่วนคนที่จะติดต้องลงทะเบียนจอง ถึงจะได้ติดก่อน
ส่วน iptv ความเสี่ยงสูงเห็นดูไม่ได้บ่อยๆ แล้วถ้าดูไม่ได้โดนชิ่งอีกต่างหากตามที่ด้านบนว่า ผมไปดูwebboard ที่ขาย ไม่มีที่ไหนลูกค้าไม่โวย เจอบอกเวลาบอลเตะดูไม่เพียบ

#18 NuttomoE

นักเล่นเกมประดับบ้าน 2 ชั้น

Posted 24 June 2013 - 02:49 PM

iptv มีความเสี่ยงมากครับ จะดูได้นานเท่าไรไม่สามารถตอบได้
สามารถดูบอลพรีเมียร์ลีกได้เหมือนกับ cth มีช่อง HD ประมาณ 9 ช่อง(ไม่แน่ใจนะครับ)
ข้อดีอีกอย่างมีช้อง ผู้ใหญ่ 18+ ด้วยครับ อิอิ

#19 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

Posted 24 June 2013 - 02:55 PM

ลืมไปใครเจอบูท CTH หรือเค้ามาเปิดให้ดูช่องไรงี้ แจ้งกันหน่อยดีกว่าครับจะได้ไปดูว่าเป็นไงบ้าง

ไอพีผมจ่ายรายปีไปเยย ถึงกุมภาแน่ ตูเครียดเลย...

ถ้าเกิดถึงเวลาแล้วดูไม่ได้เอา แอสโต้ มาให้ดูนะ เหอะ ๆๆๆๆ ....

#20 rorkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 June 2013 - 03:46 PM

ใครมี iptv เจ้าใหนแนะนำผมได้มั่งครับ ผมสนใจอยู่เหมือนกัน