Jump to content

เห็นชาวจักรยานเริ่มเยอะ เอาข่าวมาแจ้ง อาทิตย์นี้มีงานปั่นวัดใจได้ถ้วยได้เสื้อที่บ้านโป่ง ราชบุรี ครับ

29 replies to this topic

#1 AsimuZ

????

•  Royal Executive Members 

Posted 24 April 2013 - 09:24 PM

รายละเอียดงานตามนี้เลย เผื่อมีเสือท่านในว่างสะดวกและไปได้ http://www.thaimtb.c...p?f=54&t=639147
ผมลงรุ่น 50 กิโล 2 ชั่วโมงนะครับ av มันจะโหดกว่า 70 กิโล 3 ชั่วโมง ใครขาอ่อนจะให้ผมลากให้ หรือใครขาแรงจะมาลากผมก็เชิญมาได้เลยนะครับ ปั่นหลายๆ คนไม่เหงาดี แถมได้เสื้อได้ถ้วยด้วย

#2 โจ้

เซียนเกม

•  High Royal Executive Members 

Posted 24 April 2013 - 09:38 PM

งานนี้น่าสน สาวๆราชบุรีน่ารักทุกคน

#3 rufast

งืมๆแงมๆ

•  High Royal Executive Members 

Posted 24 April 2013 - 09:50 PM

อยากไปจังเลยครับ
เสาร์ที่ผ่านมาเพิ่งจัด 100 โลครั้งแรกแทบตาย โดนแดดอัดซะเกือบง่อย

#4 AsimuZ

????

Posted 24 April 2013 - 09:57 PM

View Postrufast, on 24 April 2013 - 09:50 PM, said:

อยากไปจังเลยครับ
เสาร์ที่ผ่านมาเพิ่งจัด 100 โลครั้งแรกแทบตาย โดนแดดอัดซะเกือบง่อย

50 โลนี่จิ๊บๆ สำหรับท่านเลยแหละ ถ้าเคยผ่าน 100 โลมาแล้ว ถ้าว่างมาจอยกลุ่มปั่นด้วยกันได้นะครับ

#5 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 24 April 2013 - 10:18 PM

ตอนนี้กำลังหา rack แขวนจักรยานอยู่เลยครับ ผมเป็นทีด้า 5 ประตู ไม่ค่อยอยากถอดล้อยัดรถเลย เข้าลำบาก ทำโน่นนี่ในรถเปื้อนไปหมด (โดนเฉพาะน้ำมันจากโซ่)

#6 AsimuZ

????

Posted 24 April 2013 - 10:25 PM

View Postrufast, on 24 April 2013 - 10:18 PM, said:

ตอนนี้กำลังหา rack แขวนจักรยานอยู่เลยครับ ผมเป็นทีด้า 5 ประตู ไม่ค่อยอยากถอดล้อยัดรถเลย เข้าลำบาก ทำโน่นนี่ในรถเปื้อนไปหมด (โดนเฉพาะน้ำมันจากโซ่)

จริงๆ ถอดล้อหน้าล้อเดียว แล้วยัดเบาะหลังได้เลยนะครับ หาอะไรมาปูบนเบาะหน่อยก็ใช้ได้แล้ว ผมก็ทำแบบนี้ ไม่ต้องกลัวรถหายด้วย ใช้ rack บางทีไปไหนไม่ค่อยสะดวกครับ มันจะหายทั้งรถทั้ง rack เลย

#7 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 24 April 2013 - 10:37 PM

อยากไปกับพี่ป้อมจัง แต่งานมันชอบจัดวันอาทิตย์นี่ดิ ผมมันเป็นพวกว่างแต่วันธรรมดาซะด้วย

#8 YajokKung

B A

Posted 24 April 2013 - 10:42 PM

ไม่มีรถไปครับ 555+ เพื่อนในกลุ่มคนที่ขับก็ไม่ว่างด้วย กะจะเก็บแรงไปลุยภูทับเบิกเลย
http://www.thaimtb.c...p?f=54&t=650538

....................แต่ดูงานบ้านโป่งจะง่ายกว่างานนครนายกเยอะ

Edited by YajokKung, 24 April 2013 - 10:45 PM.

#9 AsimuZ

????

Posted 24 April 2013 - 10:50 PM

View PostYajokKung, on 24 April 2013 - 10:42 PM, said:

ไม่มีรถไปครับ 555+ เพื่อนในกลุ่มคนที่ขับก็ไม่ว่างด้วย กะจะเก็บแรงไปลุยภูทับเบิกเลย
http://www.thaimtb.c...p?f=54&t=650538

....................แต่ดูงานบ้านโป่งจะง่ายกว่างานนครนายกเยอะ

ถ้าง่ายไม่พอมี 20 โล 1 ชั่วโมงด้วยนะครับ 555+

5 พค. ภูทับเบิกผมดันไม่ว่างอย่าลองไปดู 20 โลขึ้นเขา ก่อนต้นปีหน้า อินทนนท์ 50 โล เสือ กทม. อย่างผมคงลำบากพิลึกขึ้นเขาเนี้ย

View Postdrv, on 24 April 2013 - 10:37 PM, said:

อยากไปกับพี่ป้อมจัง แต่งานมันชอบจัดวันอาทิตย์นี่ดิ ผมมันเป็นพวกว่างแต่วันธรรมดาซะด้วย

ซักวันได้ไปด้วยกันแน่ต่อ ซ้อมกับโยเยอะๆ สิ้นปีทัวร์เดอร์ฟาร์มรับรองพี่ตามไม่ทันแน่ๆ

#10 YajokKung

B A

Posted 24 April 2013 - 10:51 PM

จะไปโชว์เข็นรถขึ้นภูทับเบิก กทม สไตร์เลยครับ - -

ฝึกกับสะพานยังไม่ค่อยได้ช่วยมากเลย - -

#11 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 24 April 2013 - 10:57 PM

แล้วคุณป้อมไปค้างคืนหรือออกเช้าวันแข่งครับ

จริงๆ ไม่ค่อยมั่นใจเรื่ิองยืน AV ให้มากกว่า 25 ตลอด 2 ชม. เท่าไหร่เลยครับ กลัวอึดไม่พอ

แต่ครั้งที่ผ่านมาดันแบกเป้เข้าหลังไปด้วย มีแต่คนทักว่าแบกมาทำไม ปวดหลังหนักเปล่า ๆ
แล้วก็เป็นซะจริงๆ ช่วง 60 โลขึ้นไป เริ่มปวดคอปวดหลังซะงั้น

#12 rorkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 April 2013 - 10:58 PM

อยากไป แต่ไม่ว่างวันอาทิยต์ :r38: เมือวานพึ่งซัดไป 180 โลปวดตูดไม่หายเลย

#13 AsimuZ

????

Posted 24 April 2013 - 11:16 PM

View Postrufast, on 24 April 2013 - 10:57 PM, said:

แล้วคุณป้อมไปค้างคืนหรือออกเช้าวันแข่งครับ

จริงๆ ไม่ค่อยมั่นใจเรื่ิองยืน AV ให้มากกว่า 25 ตลอด 2 ชม. เท่าไหร่เลยครับ กลัวอึดไม่พอ

แต่ครั้งที่ผ่านมาดันแบกเป้เข้าหลังไปด้วย มีแต่คนทักว่าแบกมาทำไม ปวดหลังหนักเปล่า ๆ
แล้วก็เป็นซะจริงๆ ช่วง 60 โลขึ้นไป เริ่มปวดคอปวดหลังซะงั้น

ไปเช้ามืดวันนั้นเลยครับ แข่งเสร็จก็กลับครับ ถ้าไปด้วยกันได้ เดี๋ยวผมลากให้ก็ได้ครับ ถ้าไม่ไหวเดี๋ยวลากไป 28-30 น่าจะพอไหวหรือเปล่าครับแต่ถ้าช้าไปไม่ทันใจ เดี๋ยวในทีมผมมีขาแรงอัด 40 กันไปก็ได้ครับ ตามๆ กันไป ถ้ายางไม่แตกยังงัยก็ถึงครับ ส่วนเรื่องแบกเป้นี่ เวลาลงแข่งพวกนี้ผมไม่แบกอะไรเลยนะ พวกยางในหรืออุปกรณ์ถอดยางนี่เหน็บกระเป๋าด้านหลังเสื้อจักรยานครับ ลืมบอกไปผมใช้หมอบนะครับ ถ้าไม่ไหวบอกเดี๋ยวพักด้วยกันครับ แต่ต้องคุมเวลาให้ได้นะครับ ผมอยากได้เสื้อมากสีถูกใจ งานนี้ไปเพราะเสื้อนี่แหละ

#14 nc.meen

.. is over

Posted 24 April 2013 - 11:50 PM

พี่ป้อมซื้อหมอบให้ผมคันดิ เดียวไปด้วยเลย :r13:

#15 peachzza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 24 April 2013 - 11:55 PM

อ้าว จัดที่แถวบ้านผมเลยนิ :r10:

#16 ThenameBam

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 25 April 2013 - 12:05 AM

ว้าาา ไกลบ้านไปหน่อย รอไปทับเบิกทีเดียวเลยละกัน ^^

ปล. DGO เราน่าจะเปิดห้องจักรยานไปเลยก็ดีนะ เหมือนกับห้องกล้อง ไรงี้

#17 AsimuZ

????

Posted 25 April 2013 - 12:06 AM

View Postnc.meen, on 24 April 2013 - 11:50 PM, said:

พี่ป้อมซื้อหมอบให้ผมคันดิ เดียวไปด้วยเลย :r13:

ระดับเสี่ยมีนนี่ไม่ต้องให้พี่ซื้อให้แล้วมั๊ง

#18 Six

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 April 2013 - 12:47 AM

อยากไปเหมือนกันนะครับแต่ไม่เคยลงงานแบบนี้เลยเคยแต่ปั่นไปออกทริปทั่วไป ผมปั่นภูเขาแต่ปั่นความเร็วยืนพื้นได้20-25 ไม่รู้จะไหวหรือเปล่า

ป.ล อยากไปจริงๆนะเนี่ย ไม่เคยไปขี่ต่างจังหวัดซักที :r38:

#19 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 25 April 2013 - 06:26 AM

View PostAsimuZ, on 24 April 2013 - 11:16 PM, said:

ไปเช้ามืดวันนั้นเลยครับ แข่งเสร็จก็กลับครับ ถ้าไปด้วยกันได้ เดี๋ยวผมลากให้ก็ได้ครับ ถ้าไม่ไหวเดี๋ยวลากไป 28-30 น่าจะพอไหวหรือเปล่าครับแต่ถ้าช้าไปไม่ทันใจ เดี๋ยวในทีมผมมีขาแรงอัด 40 กันไปก็ได้ครับ ตามๆ กันไป ถ้ายางไม่แตกยังงัยก็ถึงครับ ส่วนเรื่องแบกเป้นี่ เวลาลงแข่งพวกนี้ผมไม่แบกอะไรเลยนะ พวกยางในหรืออุปกรณ์ถอดยางนี่เหน็บกระเป๋าด้านหลังเสื้อจักรยานครับ ลืมบอกไปผมใช้หมอบนะครับ ถ้าไม่ไหวบอกเดี๋ยวพักด้วยกันครับ แต่ต้องคุมเวลาให้ได้นะครับ ผมอยากได้เสื้อมากสีถูกใจ งานนี้ไปเพราะเสื้อนี่แหละ

แล้วเค้าสมัครหน้างานได้มั้ยครับหรือต้องผ่านหน้าเว็บอย่างเดียวเลย

เดี๋ยวผมชัวร์เรื่องไป ไม่ไปจะไลน์ไปคุยกับคุยป้อมด้วย ครั้งก่อนตอนขายเม้าส์ไปยังมีเบอร์ติดอยู่ด้วย

ผมกลัวเรื่ิองไปถ่วงกลุ่มนี่แหล่ะ ถ้าได้ปั่นด่วยกันแนะนำให้ปั่นหนีไปเลย ถ้าผมทำท่าจะไม่ไหว

ปอริ่ง ผมใช้ หมอบ Trek 1.1 แต่ปั่นอืดกว่าภูเขาครับ อิอื

#20 AsimuZ

????

Posted 25 April 2013 - 07:55 AM

View Postrufast, on 25 April 2013 - 06:26 AM, said:

แล้วเค้าสมัครหน้างานได้มั้ยครับหรือต้องผ่านหน้าเว็บอย่างเดียวเลย

เดี๋ยวผมชัวร์เรื่องไป ไม่ไปจะไลน์ไปคุยกับคุยป้อมด้วย ครั้งก่อนตอนขายเม้าส์ไปยังมีเบอร์ติดอยู่ด้วย

ผมกลัวเรื่ิองไปถ่วงกลุ่มนี่แหล่ะ ถ้าได้ปั่นด่วยกันแนะนำให้ปั่นหนีไปเลย ถ้าผมทำท่าจะไม่ไหว

ปอริ่ง ผมใช้ หมอบ Trek 1.1 แต่ปั่นอืดกว่าภูเขาครับ อิอื

ได้เลยครับ อยากให้มาปั่นด้วยนะครับ ถ้าผ่าน 100 โล มาแล้วผมว่าไม่น่ามีปัญหา เพราะเวลาแข่งจริงๆ ตามกลุ่มมันจะไวกว่าตอนซ้อมพอสมควรครับ
สมัครหน้างานได้ครับ แต่อาจเหลือเสื้อไม่ตรงไซส์หรือบางทีถ้วยกับเสื้ออาจส่งให้ทีหลังเพราะหมดครับ
ส่วนเม้าส์ยังใช้งานอยู่เลยครับ สวยถูกใจมาก

View PostSix, on 25 April 2013 - 12:47 AM, said:

อยากไปเหมือนกันนะครับแต่ไม่เคยลงงานแบบนี้เลยเคยแต่ปั่นไปออกทริปทั่วไป ผมปั่นภูเขาแต่ปั่นความเร็วยืนพื้นได้20-25 ไม่รู้จะไหวหรือเปล่า

ป.ล อยากไปจริงๆนะเนี่ย ไม่เคยไปขี่ต่างจังหวัดซักที :r38:

ถ้า av ต่ำกว่า 25 ลง 50 โล 2 ชั่วโมงจะไม่รอดนะครับเดี๋ยวอดได้ถ้วย โอกาสที่จะได้ถ้วยก็คงต้องลง 70 โล 3 ชั่วโมง หรือ 20 โล 1 ชั่วโมงครับ ผมว่าถ้ามาได้ลง 20 โลก็น่าจะสบายนะครับ ได้เสื้อได้ถ้วยเหมือนกันด้วย

Edited by AsimuZ, 25 April 2013 - 07:56 AM.