Jump to content

??? ถามโปร3Gของแต่ละค่ายหน่อยคับ???

19 replies to this topic

#1 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

•  High Royal Executive Members 

Posted 19 November 2012 - 02:20 PM

คือตอนนี้ผมใช้ ไอโฟน(ใช้งาน3Gเป็นหลัก เล่นเวปต่างๆ) แล้วเพิ่งซื้อ มินิไอแพดมาอีกเครื่อง โดยแชร์ 3Gของไอโฟนมาให้มินิ

แต่แพคเกจ3G ของAIS มันไม่มีแพคเกจ3GแบบUnlimit มีแต่internet Unlimit คือแค่Edge ซึ่งเร็วต่างกันมากนะ

Edgeวิ่ง ไม่เกิน60K แต่3G วิ่งเกือบ2Mb

ผมจ่ายอยู่เดือนละ650 ได้ใช้3Gแค่ จุ2GB พอเต็มจะปรับเป็นEdge Unlimitแทน...

เลยเริ่มมองหาค่ายใหม่ ไม่ทราบว่าแต่ละท่านใช้โปร3G ค่ายไหนกันอยู่บ้างคับ? โปรยังไง? แล้วใช้งานได้ดีมั๊ย หลุดบ่อยหรืงป่าวคับ โดยรวมๆผมยังชอบของAisนะ แต่โปรมันกั๊กมากเลยเซง --"

#2 xeon

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

•  High Royal Executive Members 
  • Interests:Asset & Wealth

Posted 19 November 2012 - 02:25 PM

ผมก็ใช้ AIS เหมือนกัน สถาณการณ์เดียวกันเลยครับ แต่ที่ออฟฟิตผมมีไวไฟทรู ก็เลยให้คนที่ออฟฟิตที่เค้าใช้ทรูต่างๆสมัครไวไฟให้ แล้วก็จ่ายเงินให้เค้าไปนะครับ อยู่ออฟฟิตใช้ทรู กลับบ้านก็ AIS นะครับ

#3 darksnake

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

•  Executive Members 

Posted 19 November 2012 - 02:47 PM

:r38: แฟนผมใช้ของ ดีแตก อยู่คับ เดือนละ 399 ใช้ 3G สูงสุดรวมไม่เกิน 1GB เกินปรับเหลือ Edge 64K Unlimited เท่าที่ผมได้ลองดู 1GB เต็มเร็วมากคับและพอปรับเหลือ 64k ทำอะไรไม่ได้เลยแค่เปิดเว็บธรรมดายังโหลดนานมากคับ ที่ทำงานผมอยู่ใกล้ๆตึก ดีแตก เลยคับ สรุปตอนนี้ก็คือแฟนปิด package ไปละยังไม่รู้จะไปเจ้าไหนดี ผมว่าพอๆกันอ่ะคับ

ปล. อยากให้มีแบบ Unlimited 3G จริงๆ แต่ไม่รู้จะเป็นไปได้ไหม 555+

#4 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

•  Royal Executive Members 

Posted 19 November 2012 - 02:53 PM

คือการใช้งาน 3G จะมีสิ่งที่เรียกว่า FUP อยู่ครับ รายละเอียดสนใจลองอ่านดู http://www.google.co...wuLguPNrs1sXA-w

อธิบายคร่าวๆคือป้องกันการนำไปใช้ผิดวัตถุประสงค์ครับ เพราะตัว 3G จริงๆจะเร็วกว่า 3G ปลอมๆที่เราใช้กันอยู่ เพราะฉะนั้น ถ้านำไปโหลด bit บลาๆๆ ก็จะไปดึงให้มันช้าลงได้

ปล.ผมเข้าใจตรงไหนผิด รบกวนแก้ไขด้วยละกัน

#5 boyshoot

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 19 November 2012 - 02:58 PM

เปนทั่วโลกครับ ไม่มีประเทศไหนเค้ามี อัรบิมิท 3g

#6 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 19 November 2012 - 03:12 PM

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ size M และมีส่วนลด 190 บาท ตกเดือนละ 412 บาทครับ รวมภาษีแล้ว
http://truemoveh.tru...%B8%AD%E0%B8%99

#7 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 November 2012 - 03:14 PM

ถ้าใช้งานเสต็ปตามที่บอกแค่นั้น แนะนำ true only

#8 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 19 November 2012 - 03:16 PM

ปกติลุงป๊อบอยู่ร้านที่ MBK ไม่ลองหาพวก wifi ละครับ แถวนั้นน่าจะมีสัญญาณ wifi

#9 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 19 November 2012 - 03:25 PM

มะกี้คุยกะทรูมาแระ ที่น่าสนใจมี

รายเดือน 999 3G เร็ว7mb จุ5GB เต็มแล้วปรับเหลือ256K ได้ค่าโทร500ด้วย sms30ครั้ง

อันนี้ดูน่าจะเหมาะกับผมนะ (แอบแพงนิดนึง--") แต่เร็วกว่าais

กับอีกอันหรือผมเลือกเป็น Wifi True เดือนละ107บ. เค้าว่าเร็วประมาณ7-8mb แต่ไม่รู้ใช้จริงจะดีหรือป่าว

ส่วนตัวเคยเปิดใช้บริการตัวนี้แล้วเมื่อหลายเดือนก่อน ไม่work เลยปิดไป ที่ผมทำงานจับสัญญาณไม่ค่อยเจอ--"

ดีแทคยังไม่ได้ดูข้อมูลแต่คาดว่าน่าจะไม่ต่างจากaisมากนัก ถามท่านที่ใช้ทรู 3Gหน่อยคับสเถียรดีมั๊ย หลุดบ่อยป่าว แล้วความเร็วจริงเฉลี่ยอยู่ที่เท่าไหร่คับ^^

View Postteddyman, on 19 November 2012 - 03:16 PM, said:

ปกติลุงป๊อบอยู่ร้านที่ MBK ไม่ลองหาพวก wifi ละครับ แถวนั้นน่าจะมีสัญญาณ wifi

มันเป็นของร้านค้าอื่นๆเค้าอ่ะคับ ไม่อยากไปรบกวนเค้าอ่ะ อีกอย่างจะได้ใช้นอกสถานที่ด้วย^^

#10 glassheart

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 November 2012 - 03:35 PM

ถ้ามีโทสับอีกเครื่องไว้เป็นเบอร์หลัก อยู่กทม. ลองพวก I mobile 3gx ดูครับ ดาต้าถูกกว่าเยอะ

#11 RONAN321

Posted 19 November 2012 - 03:41 PM

โปรตัวนี้ ในส่วน3G เล่นnetดีอ่ะป่าวคับ ?

View Posttonzz, on 19 November 2012 - 03:12 PM, said:

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ size M และมีส่วนลด 190 บาท ตกเดือนละ 412 บาทครับ รวมภาษีแล้ว
http://truemoveh.tru...%B8%AD%E0%B8%99

#12 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 19 November 2012 - 03:56 PM

View PostRONAN321, on 19 November 2012 - 03:25 PM, said:

มะกี้คุยกะทรูมาแระ ที่น่าสนใจมี

รายเดือน 999 3G เร็ว7mb จุ5GB เต็มแล้วปรับเหลือ256K ได้ค่าโทร500ด้วย sms30ครั้ง

อันนี้ดูน่าจะเหมาะกับผมนะ (แอบแพงนิดนึง--") แต่เร็วกว่าais

กับอีกอันหรือผมเลือกเป็น Wifi True เดือนละ107บ. เค้าว่าเร็วประมาณ7-8mb แต่ไม่รู้ใช้จริงจะดีหรือป่าว

ส่วนตัวเคยเปิดใช้บริการตัวนี้แล้วเมื่อหลายเดือนก่อน ไม่work เลยปิดไป ที่ผมทำงานจับสัญญาณไม่ค่อยเจอ--"

ดีแทคยังไม่ได้ดูข้อมูลแต่คาดว่าน่าจะไม่ต่างจากaisมากนัก ถามท่านที่ใช้ทรู 3Gหน่อยคับสเถียรดีมั๊ย หลุดบ่อยป่าว แล้วความเร็วจริงเฉลี่ยอยู่ที่เท่าไหร่คับ^^

มันเป็นของร้านค้าอื่นๆเค้าอ่ะคับ ไม่อยากไปรบกวนเค้าอ่ะ อีกอย่างจะได้ใช้นอกสถานที่ด้วย^^

ของทุยน่าสนแฮะ ได้ตั้ง 5GB แน่ะ
ของ ais 899 ได้แค่ 2GB เอง
แต่ขี้เกียจทำเรื่องย้ายเครือข่ายอ่ะ

#13 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 19 November 2012 - 04:40 PM

ผมหมายถึงพวก wifi ของ true 3bb ais นั่นแหละครับ ก็ลองใช้ iPad เช็คดูก่อนก็ได้ครับว่าของเจ้าไหนมันสัญญาณแรงๆบ้าง

#14 remember

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 19 November 2012 - 07:44 PM

true move h 3g+ ที่ผมทำงานอยู่จังหวัดหนึ่งภาคกลางเนี่ย สถียรค๊อดๆครับ ผมวิ่งดูแลร้านลูกตู้ตามต่างอำเภอก็จะมีs1 ใส่sim true h 3g+ ด้วยก็จะนั่งเล่นบนรถไปเรื่อยๆๆๆๆ นานน๊านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ทีจะdrop เป็น edge (คือมันหาสัญญาณ3gไม่เจอ) แป๊ปนึงเดินออกมาก็เจอเล่นได้ปรกติ เสถียรดีสุดแล้วครับ ค่ายอื่นๆ sale แกก็ยอมรับนะ 3g สู้ไม่ได้ ส่วนtrue เอง พวกsim 2g สู้เขาบ่ได้เลยเด๊อ ขายยากขายเย็นแท้ ยังไม่ทันใช้กันเลย บอกไม่มีคลื่น T_T

#15 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 19 November 2012 - 08:07 PM

อะไรก็ได้ อย่าใช้ Ais ผมใช้อยู่ กากกากากากากากากากาากากากกกกก มาก

#16 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

Posted 19 November 2012 - 09:04 PM

View PostRONAN321, on 19 November 2012 - 03:41 PM, said:

โปรตัวนี้ ในส่วน3G เล่นnetดีอ่ะป่าวคับ ?
rพื้นที่ปราจีนบุรี นั่งเล่นเฉย ๆ อยู่บ้าน ไม่ได้เคลื่อนที่ก็ความเร็วดีมากเลยนะครับ ผมว่ามันอยู่ที่พื้นที่ คือผมสมัครเอามาใส่ iphone 4s ให้แฟนน่ะครับเลยไม่ต้องเเรงมาเพราะเล่นแค่ เช็คเมลล์ ดู youtube FB เดือนนึงไม่ถึง 2GB เลยครับการรับส่ง Data เท่าที่ใช้มา true ดีสุดนะในปราจีน

#17 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 November 2012 - 10:17 PM

ผมอยู่นครสวรรค์ ถ้าใครถามผมบอกทรูคับ

#18 RONAN321

Posted 20 November 2012 - 11:31 AM

สรุป ถอยซิมทรูใหม่คับ 3G ^^

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูล

#19 Binoculars

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 20 November 2012 - 02:02 PM

เซ็งเรย ผม จะถอย iphone 5 ซะหน่อย ของดีแทค ดันไม่ขายเครื่องเปล่าซะงั้น
ทีหลังคุณป๊อปจะขายอีกบอกเร็วๆ นะ พลาดเลย

#20 RONAN321

Posted 20 November 2012 - 02:47 PM

View PostBinoculars, on 20 November 2012 - 02:02 PM, said:

เซ็งเรย ผม จะถอย iphone 5 ซะหน่อย ของดีแทค ดันไม่ขายเครื่องเปล่าซะงั้น
ทีหลังคุณป๊อปจะขายอีกบอกเร็วๆ นะ พลาดเลย

เด่วถ้ามีจะแวะมาบอกจ้า^^
วันนี้ไปทรูมา ip5 ของก็หมดเกลี้ยงเลยคับ

วันก่อนผมได้มินิไอแพดมา ต้องของคุณโอ้นัท7 ไปเจอแล้วโทรมาบอก แถมช่วยมัดจำให้ผมก่อนด้วยมา10กว่าเครื่องหมดในพริบตา ไม่งั้นผมคงอดไปแล้ว ฝากขอบคุณลุงนัทมา ณ.ที่นี้ด้วยคับ...จุ๊บๆ^^

Edited by RONAN321, 20 November 2012 - 02:48 PM.