Jump to content

Google Chrome เปิดมาหน้าแรกชอบเป็น tab ทำยังไง

9 replies to this topic

#1 Nai'Ko

โคตรเกรียนเทพ ยกระดับ

•  Royal Executive Members 

Posted 14 October 2012 - 07:15 AM

ปรกติผมเซ็ตให้หน้าแรกเป็นเว็บ google.co.th ให้เปิดโปรแกรม Google chrome ขึ้นมาแล้วเป็นเว็บกูเกิ้ลก่อน

แต่พอใช้ๆ ไป มันชอบเปลี่ยนหน้าแรกเป็นแทบทุกทีเลย เข้าไปรับใน First Page ให้หน้าแรกเป็น google มันก็ษศษยังเป็นหน้าแรก Tab อีก

ต้องลบโปรแกรมแล้วลงใหม่ แล้วเซ็ตหน้าแรกใหม่ทุกทีเลย

แล้วพอใช้ๆ ไปก็เป็นอีก

มันเป็นไงอ่ะครับ แก้ไง

#2 leosungz

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy

Posted 14 October 2012 - 09:32 AM

แล้วปัญหามันคือ? ถ้าจะตั้งให้เป็นหน้า google ผมว่าหน้านี้ไม่ต่างจากหน้า google เท่าไรนะ เพราะเวลาจะพิมหาอะไรผมไม่เคยเปิด google อยู่แล้ว

พิมพ์ตรง address bar เลยก็ได้

#3 nobitakinema

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 October 2012 - 09:57 AM

tab ข้างบนรึป่าว รู้สึกว่าตั้งแต่มันอัพเดทใหม่ มา 2-3 เดือน มันจะขึ้นมาให้เสมอ
ทำแบบ firefox ไม่ได้แล้วจ้า

ผมก็ไม่ชอบ tab ขึ้นมาแต่แรกเหมือนกัน เคยลองปรับก็ไม่ได้ ใครทำได้ล่ะอยากรู้ด้วยคน

#4 ponpong

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 October 2012 - 10:06 AM

ผมชอบปรับแบบ Most visit มากกว่านะ

#5 leosungz

นักเล่นเกมมือโปร

• Freshy

Posted 14 October 2012 - 10:16 AM

View Postponpong, on 14 October 2012 - 10:06 AM, said:

ผมชอบปรับแบบ Most visit มากกว่านะ

ผมไม่ชอบ most visit. มันจะเปิดเผยเกินไป 5555

#6 donutpla2

ヌルヌル大好き

•  High Royal Executive Members 

Posted 14 October 2012 - 10:32 AM

ตังให้เวลาเปืดขึ้นมาใหม่แบบไม่ได้ปิด(กดกากบาท)ให้ไปโผล่ที่โฮมครับ แล้วต่อไปนี้เวลาชัทดาวก็ไม่ต้องปิดโครม ชัทดาวไปเลย

ไม่รู้เวิคมั้ยแต่ผมตั้งให้มันเปิดlast visitedมันก็โผล่มาเป็นยังงั้นทุกครั้ง ผมเองก็ไม่เคยปิดโครมก่อนชัทดาว

#7 ponpong

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 October 2012 - 11:18 AM

View Postleosungz, on 14 October 2012 - 10:16 AM, said:

ผมไม่ชอบ most visit. มันจะเปิดเผยเกินไป 5555
แสดงว่ากลัวเจอเว็บลับสิท่าน 555

#8 tidas21

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

•  Executive Members 

Posted 14 October 2012 - 11:31 AM

ของผมมันมีปัญหาตรงที่ว่า เวลาใช้ส่วนเสริม พวกบล็อกลายเซ็น บล็อกรูป นานไปซักพัก

มันจะบล็อกรูปที่เพื่อนสมาชิกโพสเองโดยอัตโนมั้ติ

ประมาณว่า มีคนลงรูปขายของ แต่ผมเปิดกะทู้มา ไม่มีรูปสินค้าขึ้น มีแต่ตัวหนังสือแบบเนี้ย พอมีวิธีแก้ไหมครับ

ปล.เป็นเฉพาะเว็บdgoที่เดียว เว็บอื่นไม่เป็นนะครับ

#9 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

•  High Royal Executive Members 

Posted 14 October 2012 - 03:55 PM

ของผมก็ปกตินะท่าน แต่ถ้าผมสังเกตจากรูป ท่านไม่ได้ทำการซิ้งข้อมูลหรือป่าว

มันเลยจะคืนค่าเดิมมาให้ เวลาโครมมีการอัพเดท ของผมซิ้งตลอดเวลา

อีกกรณีเวลาลงโปรแกรมทั่วไป มันจะชอบมีหลอกให้ติ๊กเป็นหน้าแรกด้วย อันนี้ก็ต้องสังเกตุกันหน่อย

สรุป ลองซิ้งข้อมูลดูก่อนครับ

Edit : สำหรับบางท่านที่ไม่ทราบ ข้อดีของการซิ้งข้อมูลคือ ไม่ว่าท่านจะเก็บเว็บอะไรไว้ รหัส ยูชเซอร์

ข้อความอัติโนมัติ ประวัติ ปลั๊กอิน การตั้งค่าทุกๆอย่าง จะถูกเก็บไว้บนกลุ่มเมฆ เมื่อท่านไปใช้เนตที่อื่น

ท่านสามารถลงชื่อให้มันซิ้งข้อมูลต่างๆได้ทันที เหมือนเล่นอยู่บ้านท่านเอง อะไรประมาณนั้น

Edited by PongZung, 14 October 2012 - 03:59 PM.

#10 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 14 October 2012 - 04:01 PM

View Posttidas21, on 14 October 2012 - 11:31 AM, said:

ของผมมันมีปัญหาตรงที่ว่า เวลาใช้ส่วนเสริม พวกบล็อกลายเซ็น บล็อกรูป นานไปซักพัก

มันจะบล็อกรูปที่เพื่อนสมาชิกโพสเองโดยอัตโนมั้ติ

ประมาณว่า มีคนลงรูปขายของ แต่ผมเปิดกะทู้มา ไม่มีรูปสินค้าขึ้น มีแต่ตัวหนังสือแบบเนี้ย พอมีวิธีแก้ไหมครับ

ปล.เป็นเฉพาะเว็บdgoที่เดียว เว็บอื่นไม่เป็นนะครับ

ผมขอทราบชื่อปลั๊กอินได้มั้ยครับ จะลองเอามาทดสอบดู เพราะโปรแกรมคล้ายๆ ท่าน ผมก็ใช้อยู่ แต่ยังไม่เจอปัญหาอะไร

ปลั๊กอินที่ผมใช้คือ adblock และ web developer