Jump to content

ชวนให้คะแนน เกม หมาหลับ ครับ

24 replies to this topic

#1 LeoGinkaman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

•  Royal Executive Members 

Posted 12 August 2012 - 07:09 PM

สวัสดีพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน ใครที่ได้เล่นเกมนี้ ก็เชิญให้คะแนน กันได้เลยครับ คะแนนเต็มที่ 10 คะแนน โดยส่วนตัวผมเล่นจบแล้ว
ให้ที่ 8.5 นะครับ ถ้าเป็นคะแนนแรกเล่นผมให้9.5แต่พอได้ใช้เวลาเล่น จนไม่มีอะไรให้ทำแล้ว เลยให้ตามนี้น่ะครับ
ยอมรับว่าหลังๆ มันก็จะออกจำเจไปซะหน่อย ถือว่าเป็นเกมที่ดี เพราะไม่งั้น คงไม่อดหลับอดนอนเล่น จนเป็นหมีแพนด้า

Edited by LeoGinkaman, 12 August 2012 - 08:29 PM.

#2 FanaGu

Posted 12 August 2012 - 07:24 PM

เล่นไปนิดเดียว
ให้ได้แค่ คำว่า ชอบ ครับ 555+
ส่วนตัวชอบครับรถในเกมนี้ มากกว่า open wolrd อื่นๆ :r38:

#3 ballkun

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 
  • Interests:Rpg, Fighting

Posted 12 August 2012 - 07:47 PM

ชอบมากครับเเนวนี้คล้าย ยากูซ่าเเต่ภาพสวยมากๆครับผมเล่นไปได้3ช.ม ติดลมเลยต้องดอง ดาร์ก2 ไว้ซะเเละ

View PostLeoGinkaman, on 12 August 2012 - 07:09 PM, said:

สวัสดีพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน ใครที่ได้เล่นเกมนี้ ก็เชิญให้คะแนน กันได้เลยครับ คะแนนเต็มที่ 10 คะแนน โดยส่วนตัวผมเล่นจบแล้ว
ให้ที่ 8.5 นะครับ ถ้าเป็นคะแนนแรกประทับใจอาจจะมากกว่านี้ แต่พอได้ใช้เวลาเล่น จนไม่มีอะไรให้ทำแล้ว เลยให้ตามนี้น่ะครับ
ยอมรับว่าหลังๆ มันก็จะออกจำเจไปซะหน่อย
จบเเล้วใช้เวลาปะมาณกี่ ช.ม ครับนายท่าน

#4 Something

จงนับความผิด ของตัวเองไว้ซะ

Posted 12 August 2012 - 07:58 PM

ผมไม่มีคะแนนแฮะ สำหรับผม เกมส์นี้ "ผ่านครับ" :r14:

ถึงจะเป้นลูกหลานมาจาก true crime แต่เปิดแบรนภายใต้ชื่อใหม่ และเป้นแบบนี้ก็ว่าโอเคครับ

แต่อย่างว่า ผมว่าตอนนี้คงเป้น open world ที่ดีที่สุด แต่ก็นะ มันออกตอนนี้ออกหลังเค้า ก็ต้องรอ GTA V มาล้ม แชมป์ อีกที :r38:

#5 LeoGinkaman

Posted 12 August 2012 - 08:13 PM

View Postballkun, on 12 August 2012 - 07:47 PM, said:

ชอบมากครับเเนวนี้คล้าย ยากูซ่าเเต่ภาพสวยมากๆครับผมเล่นไปได้3ช.ม ติดลมเลยต้องดอง ดาร์ก2 ไว้ซะเเละ

จบเเล้วใช้เวลาปะมาณกี่ ช.ม ครับนายท่าน
ใช้เวลาเล่น 21:18:07 ครับ ตอนนี้ที่ขาดเหลือคือเก็บกล่อง ศาลเจ้าเก็บครบแล้ว

#6 ballkun

• Interests:Rpg, Fighting

Posted 12 August 2012 - 08:28 PM

สอบถามหน่อยครับคุณ LeoGinkaman
สถานที่ฝึกวิทยายุทอ่ะครับ ที่เเล้วเลยที่เราพาผู้หญิงไปอ่ะครับพอจบเเล้วเข้าไปไหม่มันมีคนสีคนในคุย เเล้วสู้มีเงื่อนไขให้ทำทำยังไงก็ไม่ผ่านอ่ะครับ มันต้องใช้วิธีไงบ้างอ่ะครับ

#7 LeoGinkaman

Posted 12 August 2012 - 08:33 PM

View Postballkun, on 12 August 2012 - 08:28 PM, said:

สอบถามหน่อยครับคุณ LeoGinkaman
สถานที่ฝึกวิทยายุทอ่ะครับ ที่เเล้วเลยที่เราพาผู้หญิงไปอ่ะครับพอจบเเล้วเข้าไปไหม่มันมีคนสีคนในคุย เเล้วสู้มีเงื่อนไขให้ทำทำยังไงก็ไม่ผ่านอ่ะครับ มันต้องใช้วิธีไงบ้างอ่ะครับ
หลังจากพาสาวไปเดท แล้วคุณเข้าไป เจอสี่คน มันจะเป็นฝึกฝนกับ รูปแบบของ ศัตตรูที่เราจะได้พบในเกมครับ มีพวกชอบกัน พวกชอบจับทุ่ม แล้วก็พวกตัวธรรมดา แต่ถ้าคุณเล่นไปแล้วเก็บรูปปั้น นักษัตร มาได้ จะเป็นการฝึกท่าต่อสู้จริงๆครับ สังเกตุว่าเวลาเราเก็บรูปปั้นได้ จะมีรูปกำปั้นเขียวๆแสดงบนแผนที่ แปลว่าคุณสามารถไปเรียนรู้ ท่า ต่อสู้เพิ่มได้ครับ รูปปั้นบางจุดต้องเล่นไปตามเนื้อเรื่องครับถึงจะเก็บได้ บางที่ไปก่อนก็ได้ หรือเล่นตามเนื้อเรื่องก็จะเจอ

#8 tukzerotuk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy
  • Interests:PS3 XBOX360 AnDroiD ICS JB

Posted 12 August 2012 - 08:36 PM

เล่นจบแล้วให้ 8.5 พอครับ ถ้าเทียบกันตัวพ่ออย่าง GTA

#9 9th TEARDROP

หยาดน้ำตาหยดที่ ๙

•  DGO Blogger 

Posted 12 August 2012 - 09:02 PM

9ครับ สำหรับโอเพ่นเวิล นี่ถือว่าจำเจน้อยสุดๆแล้ว
ถ้าไม่นับเรื่องภาพนะ GTA4 ยังสู้ไม่ได้

#10 Elixir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 August 2012 - 09:06 PM

ผม write เล่น โหลดแล้วค้างบ่อยมาก เซ็งสุดๆ T_T

บางที ขับรถเร็วเกินไป ฉากโหลดไม่ทัน ตกฉากหายไปเลย

ส่วนตัวยังไม่จบ แต่เกือบจบแล้ว ให้ 9/10

#11 Bolnz beta 1.1

Posted 12 August 2012 - 09:08 PM

ผมให้ตามนี้

- ภาพถือว่าสวยงามใช้ได้ โมเดลตัวละครอาจไม่สวยมากเมื่อเทียบกับหลายๆเกม แต่เมื่อเทียบกับการโหลด ที่ผมว่าค่อนข้างเร็วกว่าหลายๆเกม ถือว่าทำได้ดีเลย

- การควบคุม ตัวคน เยี่ยมคับ ทำได้ดี การต่อสู้ ก็สนุกเลย ดูใน Youtube ก่อนเล่นจริง คิดว่าน่าจะเฉยๆ พอมาจับจริงๆ มันส์และ หนุกกว่าที่คิดเยอะเลย

- การขับรถ นี่แหละ ตัวอย่างที่ดีของ การขับรถในเกม Open world ทั้ง ดริฟ ทั้ง bump เยี่ยม ฉากที่ขับรถแข่งนี่ นึกว่าเล่นเกมขับรถอยู่เลย จะติก็ตรงที่ เวลาถอยหลัง มุมกล้อง ชวน งงไปหน่อย

- เนื้อเรื่อง อันนี้ยังเล่นไม่ไกลมาก แต่จากที่เล่นผ่านๆมา ดีคับ สนุกดี

สรุปสั้นๆ สำหรับคนที่ลังเล สำหรับเกมนี้ " ซื้อเถอะคับ คุ้มเงินแน่นอน "

ผมให้ 9 / 10 คับ

#12 the-moon

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 12 August 2012 - 09:44 PM

ก็OKนะ อาจจะไม่ดีเท่า GTA แต่เล่นแล้วสนุก

#13 peachzza

• Freshy
  • Interests:XBOX CONSOLE

Posted 12 August 2012 - 09:54 PM

อยากอื่นผมให้ 9 เต็ม 10 ครับ

แต่หมอนวดผมให้แค่2เต็ม10

#14 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 August 2012 - 10:15 PM

บางคนจบแล้ว แต่ผมยังไม่ได้แผ่นเลย อาทิตย์หน้าคงได้เล่น...

#15 tonybengang

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 12 August 2012 - 11:02 PM

ต้องลองซะแล้ว น่าเล่นจังเกมส์นี้ :cat_yes:

#16 Herteria

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy
  • Interests:Eunjung For Life

Posted 13 August 2012 - 12:01 AM

:r15: ยังไม่ได้เล่นเลย

#17 LEONHEART80

• Freshy

Posted 13 August 2012 - 12:34 AM

เอ็งให้8.5ตูให้9.5ว่ะ (ผมกะจขกท.เพื่อนกัน) หักตรงไม่ชอบขี่มอไซค์เลี้ยวยากยังไม่รุกะตอนถอยรถมุมกล้องหมุนไปหมุนมาอยู่นั่นแหล่ะ :confuse: แบบว่าชอบขับรถลุยพวกค้ายาที่ต้องเข้าไปhackกล้องชนจนตายเรียบ เวลาถอยไปถอยมาจะเจอปัญหามุมกล้องนี่แหล่ะ

#18 boykuzaa

• Interests:the real driving simulator

Posted 13 August 2012 - 02:27 AM

ชอบมากคับ เมื่อคืนก่อนเล่นเพลินจนตี3 เลย

#19 LeoGinkaman

Posted 13 August 2012 - 11:55 AM

View PostLEONHEART80, on 13 August 2012 - 12:34 AM, said:

เอ็งให้8.5ตูให้9.5ว่ะ (ผมกะจขกท.เพื่อนกัน) หักตรงไม่ชอบขี่มอไซค์เลี้ยวยากยังไม่รุกะตอนถอยรถมุมกล้องหมุนไปหมุนมาอยู่นั่นแหล่ะ :confuse: แบบว่าชอบขับรถลุยพวกค้ายาที่ต้องเข้าไปhackกล้องชนจนตายเรียบ เวลาถอยไปถอยมาจะเจอปัญหามุมกล้องนี่แหล่ะ
เล่นให้จบก่อนก็ได้เพื่อนแล้วให้คะแนนอีกที แรกๆตูก็ให้คะแนนประทับใจ 9.5 ตั้งหน้าตั้งตาเล่น พอจบเกมเหมือนมันยังไม่สุดสำหรับตู เลยลดแต้มหน่อย

#20 neokung

Posted 13 August 2012 - 12:22 PM

ติเรื่องมุมกล้องตอนขับรถ มองยากชิบ