Jump to content

ใครเคยคิดจะเลี้ยงสัตว์แปลกๆบ้างครับ

13 replies to this topic

#1 leawnano

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 26 May 2012 - 02:35 PM

คนไว้ซักคนถ้าผมรวยระดับ พันล้าน จะลองเลี้ยงสัตย์แปลกๆบ้าง

เช่น สิงโต เสือ ปลาโลมา อะไรทำนองนี้ พวกนี้ในไทยมีกฤหมายห้ามเลี้ยงไหมครับ อยากรู้ไว้เป็นความรู้

ยิ่งปลาโลมานี่ความฝันของผมเลย อยากเลี้ยงสุดๆ

เพื่อนๆ อยากเลี้้ยงอะไรแปลกๆบ้างครับ

#2 auhibs

เงิินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง....แต่ซื้อได้เกือบทุกอย่าง

•  High Royal Executive Members 

Posted 26 May 2012 - 02:37 PM

ผู้หญิง 18-19-20-21-22-23-24

ครบวันละ

#3 TAKUMI

Achievement Addict

•  High Royal Executive Members 
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 26 May 2012 - 02:40 PM

ลองเลี้ยงผู้หญิงสัก 5 คนครับ แล้วคุณจะรู้ว่าแปลกยังไง เข้าใจโคตระยาก

Edited by TAKUMI, 26 May 2012 - 02:41 PM.

#4 godkap

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

•  Royal Executive Members 

Posted 26 May 2012 - 02:50 PM

นกอินทรี

#5 kero

เซียนเกม

Posted 26 May 2012 - 03:03 PM

สัตว์ป่าคุ้มครอง ห้ามครอบครอง เลี้ยงไม่ได้นะครับ แต่เห็น บางวัดก็มี เสือ มีหมี ก็ไม่รู้เหมือนกัน

ไม่ค่อยอยากเลี้ยง สัตว์ป่า มันก็น่าจะได้อยู่ในป่าอ่ะนะ เราเอามาเลี้ยงขังไว้ในกรงยังงัยมันก็ไม่มีความสุขหรอก

#6 Bolnz beta 1.1

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 26 May 2012 - 04:31 PM

ผมเคยเลี้ยง งูหลาม ซื้อจาก สวนจตุจักร ตอนซื้อคิดว่า น่าจะเลี้ยงไม่ยาก + เท่ดี

พอมาเลี้ยงจริงๆ สงสารมันคับ การให้อาหารมันมี 2 วิธี

- ให้กินลูกหนู เป็นๆ จะทำให้มัน หาอาหารเองเป็น แต่มันจะดุขึ้น ผมเลยเลือกวิธีที่ 2
- เอาเนื้อไก่สดๆ ให้กิน แต่ต้องจับลงไปในปากมันเอง ภาพที่ผมเห็นมันเหมือน เวลาเราโดนจับเอาอะไรยัดใส่ปาก แล้วกด ให้ลงไปในคอเลย

เลี้ยงอยู่พักนึง สงสารคับ เลยเอาไปให้ คนที่เค้า รับเลี้ยงสัตว์พวกนี้ ดูแล

#7 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 26 May 2012 - 06:49 PM

เลี้ยงงู ผมไม่กล้าเลี้ยงอ่ะ แค่เห็นก็กรี๊ดแล้ว

#8 shadow99

คนจริง นิ่งไว้ แล้วจะดีเอง

Posted 26 May 2012 - 07:00 PM

เชื่อว่า เพื่อนๆ ชาว DGO มีงูอยู่ที่ตัว

#9 Brooklyn

Manchester United

Posted 26 May 2012 - 08:35 PM

อยากเลี้ยงเม่นแคละครับ มันหน้ามึนดี

#10 supra

Posted 26 May 2012 - 11:09 PM

เลี้ยงหมา,แมว สัตว์เลี้ยงพื้นฐานทั่วไปน่ะดีแล้วครับ
พวกแปลกๆอย่าเลี้ยงเลย เหนื่อยนะ ข้อมูลการเลี้ยงก็หายาก

ผมนี่เคยเลี้ยงเหยี่ยว ต้องเพาะหนู ,กระต่ายให้กิน คือเลี้ยงแล้วก็อยากให้มันอยู่ดี ใกล้เคียงธรรมชาติที่สุด จะบาปก็ต้องยอม เพราะเห็นมันกินของเป็นกับตาย อาการมันต่างกันเลย ของเป็นๆกินแล้วมีเสียง ร่าเริงสดใส
ประมาณว่าเด็กไม่กินผักแล้วมีแต่ผักมาให้ เทียบกับเนื้อล้วนๆ ได้ประมาณนี้เลย

#11 Kikaider42

ชีวิตคนเรามันสั้น เกินกว่าจะไปรักผู้หญิงแค่คนเดียว

Posted 27 May 2012 - 12:04 PM

แมวน้ำ ครับ อยากเลี้ยงมานานแล้ว

อยากเจอมันร้องเอิ้บๆ ทุกเช้า

#12 NeoDio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 28 May 2012 - 08:32 AM

ที่อยากเลี้ยงจริงคือกระรอกหรือกระแตครับ อยากเลี้ยงให้เชื่องๆไม่ต้องใส่กรง ปล่อยให้อยู่บนต้นไม้ แต่สามารถผิวปากหรือดีดนิ้วแล้วมันวิ่งลงมาหาเราอ่ะครับ
ได้ไอเดียจากน้้อง ตอนปีใหม่กลับบ้านเห็นน้องมันเลี้ยงนก มันเลี้ยงตั้งแต่ตัวเล็กๆ เวลาให้อาหารมันเปิดกรงแล้วนกคู่นั้นบินมาเกาะไหล่ เกาะหัว แล้วกินอาหารจากมือ พอกินเสร็จเดินไปที่กรง แล้วมันบินเข้ากรงเองอ่ะครับ เจ๋งดี

#13 Trigger-Happy

Posted 28 May 2012 - 10:19 AM

ผมเลี้ยงโคโยตี้

#14 เอ๋...

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 28 May 2012 - 10:25 AM

เพื่อนผมเลี้ยงกระรอกบินครับ เขาเรียกว่าอะไรนะ
อีกคนก็เลี้ยงจิงโจ้

แถวบ้านผมเลี้ยงวัวกันเยอะครับ แต่เป็นวัวโคขุนชื่อดังนั้นละ(ของแท้) เขาเลี้ยงเพื่อขายเป็นอาชีพคงไม่นับ