Jump to content

นิยาม คำว่า unlimited Dtac 3 g กับ โปร 699 บาท

17 replies to this topic

#1 toe2007

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

•  Executive Members 

Posted 08 January 2012 - 07:34 AM

คุณเคยสังเกต หรือป่าวว่า 3g คุณช้าลงด้วยเหตุใด
unlimited = ไม่จำกัด (ที่ผมเข้าใจ)
แต่ในความเป็นจริง ใช่ใด้ 1g เท่านั้น เพราะถ้าเกิน 3g คุณจะกลับเป็น e ทันที่
คำถาม
ทำไหม dtac ไม่บอกว่า เน็ต e ไม่จำกัด 3g 1 g ในโปร
ทำไหม dtac ไม่ส่ง sms มาแจ้งว่า คุณใช้ 3g เกินแล้ว ต่อไปความเร็วเน็ต จะเป็น e แล้วนะ
แล้วเคยรู้กันหรือไม่ ว่า แค่โหลดหน้าเว็บคุณก็เสียค่า download แล้ว
ขอแชร์ หน่อยนะครับ

#2 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

•  Royal Executive Members 

Posted 08 January 2012 - 08:10 AM

ของ True ก็แบบนี้ครับ

pro 899 มั้งครับ ใช้ 3G ไม่จำกัด แต่ถ้าเล่นเกิน 2GB แล้ว ความเร็วจะ drop มาเป็น EDGE เป็นเงื่อนไขที่กำหนดไว้เหมือนกันมีให้อ่านใน pro จะ reset ทุกเดือน เขากลัวเราเอาไปเล่น ประมาณ load bit นะครับเพราะถ้า content ธรรมดา เล่น FB เข้า เวป youtube บ้างไม่บ่อยมาก 2GB น่าจะได้ถึงเดือน แต่ถ้า dtac ไม่ได้ระบุไว้ใน pro ถือว่าไม่โปร่งใส นะนี่

#3 arnon_ara

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 January 2012 - 09:16 AM

เป็นกันทุกค่ายหละคับ เค้ากันพวกใช้ผิดประเภท เช่นถ้าบ้านผมมี 3G แล้วความเร๋็วระดับนี้ผมคงยกเลิกเน็ตบ้านจ่าย 699 แล้วปล่อยแชร์แทนเน็ตบ้านดีกว่าคับ คุ้มโฮกกกก โหลดบิทกระจาย แต่ใช้กันทุกบ้านคงจะช้ากันเลยทีเดียว

#4 Amethyst

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 January 2012 - 09:54 AM

เป็นทุกค่าย กันโหลดบิคแบนวิชเต็ม

#5 kua

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

•  High Royal Executive Members 

Posted 08 January 2012 - 11:45 AM

ทำไมเอาเปรียบกันจัง คำว่าไม่จำกัด คือไม่มีหมด เราก็จ่ายเงินค่า package เต็ม เราจะเอาไปใช้อะไรก็ได้

#6 lamooz`

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 January 2012 - 12:03 PM

อธิบายแบบง่ายๆคือ

Unlimited ทั้ง E และ 3G ไม่มีคิดส่วนเกิด data ไม่ต้องกังวลเรื่องเน็ตรั่ว เน็ตไม่มีหมด

แต่ถ้า 3G ใช้งานเกิน 1GB(หรือมากกว่านั้นแล้วแต่ค่าย) จะถูกลด speed เหลือ 364k (ยังเร็วกว่า E ครับ)

#7 bomman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 January 2012 - 12:06 PM

ตามเรปบน

#8 tort2003

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 January 2012 - 02:38 PM

เค้าคง * ตัวเล็กๆไว้ในเงื่อนไขเหมือนของค่ายอื่นแหละครับ เรื่องปกติ

#9 KunJOBz

อดีตติ่ง COD

•  High Royal Executive Members 
  • Interests:T-ARA
    Avenged Sevenfold
    Asking Alexandria
    Dream Theater
    -
    Battlefield
    Titanfall
    Grand Theft Auto
    Fifa Street
    Dead Rising
    Call of Duty

Posted 08 January 2012 - 03:57 PM

รู้สึกของ TOT จะ 3G Unlimit จิงๆนะ แบบไม่มีจำกัด 1G 2G
ฟังมาจากเพื่อนอีกที

#10 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 08 January 2012 - 05:15 PM

View PostKunJOBz, on 08 January 2012 - 03:57 PM, said:

รู้สึกของ TOT จะ 3G Unlimit จิงๆนะ แบบไม่มีจำกัด 1G 2G
ฟังมาจากเพื่อนอีกที

ตะก่อนของTOT มีซิม 3G แบบเติมเงินใช้ได้ไม่จำกัดแปดร้อยหรือไงเนี่ย แต่ตอนนี้ไม่เห็นมีขายอีกเลย แต่ตอนนี้มีแบบรายเดือนแทน

http://www.tot3g.net...Info.aspx?pid=5

Edited by ArtDVDs, 08 January 2012 - 05:17 PM.

#11 hamtaro

เล่นเครื่องเกมทุกเครื่องที่มีในโลก

Posted 08 January 2012 - 05:37 PM

เซ็งเมืองไทย 3g ยังเป็นแบบเห่ยๆจำกัดแบบนี้อยู่เลยถ้า 3g ไม่จำกัดของแท้จริงๆจ่าย 2000 ต่อเดือนก็ยอม

#12 shush

เค ลิ้ม

Posted 08 January 2012 - 06:16 PM

ว่าไปแล้วน่าจะตัดคำว่า "ไม่จำกัด" ออกนะให้ใช้ 2-3gb _มร่งบอกไม่จำกัด

#13 MicHaeL69

ジョジョ

• Interests:apple, nintendo, animation, j-pop, k-pop

Posted 08 January 2012 - 07:57 PM

View Posttoe2007, on 08 January 2012 - 07:34 AM, said:

...
แล้วเคยรู้กันหรือไม่ ว่า แค่โหลดหน้าเว็บคุณก็เสียค่า download แล้ว
ขอแชร์ หน่อยนะครับ

เปิดหน้าเวปมันก็เรียก content ต่าง ๆ ขึ้นมาก็คือเป็นการ download มามันก็ต้องเสียจำนวน data ไปเป็นเรื่องปกติหนิครับ ข้อมูลคอมพิวเตอร์ทุกอย่างมันมีขนาดข้อมูลของมันยังไงก็เสียแล้วมันคิดรวมหมดไม่ได้แยกว่าเปิดเวปไม่เสียไปทำอย่างอื่นถึงเสีย

#14 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 08 January 2012 - 09:28 PM

แแล้ว ทรู H เป็นเหมือนกันไหมครับ แต่ทีโอทีมัน ไม่มีแถวบ้านอิอิอิ

#15 lamooz`

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 January 2012 - 11:58 PM

View Postshush, on 08 January 2012 - 06:16 PM, said:

ว่าไปแล้วน่าจะตัดคำว่า "ไม่จำกัด" ออกนะให้ใช้ 2-3gb _มร่งบอกไม่จำกัด

เค้าบอกไม่จำกัดนะถูกแล้วครับ เพราะมันก็มีโปรที่มันเล่นได้จำกัดปริมาณ data อยู่แล้ว 1.5 หรือ 2 GB

คนส่วนใหญ่ที่โวยวายเพราะอ่านไม่ละเอียดเอง

View PostMicHaeL69, on 08 January 2012 - 07:57 PM, said:

เปิดหน้าเวปมันก็เรียก content ต่าง ๆ ขึ้นมาก็คือเป็นการ download มามันก็ต้องเสียจำนวน data ไปเป็นเรื่องปกติหนิครับ ข้อมูลคอมพิวเตอร์ทุกอย่างมันมีขนาดข้อมูลของมันยังไงก็เสียแล้วมันคิดรวมหมดไม่ได้แยกว่าเปิดเวปไม่เสียไปทำอย่างอื่นถึงเสีย

ถูกต้องเลยครับ อะไรที่ใช้เน็ตนับหมด จะ push mail , twitter , facebook , whatapps อะไรก็ตามที่มีการออก data นับหมดครับ

แต่พวก push mail , twitter , facebook , whatapps พวกนนี้กิน data ไม่ค่อยเยอะครับเพราะเป็น text ซะส่วนใหญ่

ที่กินเน็ตเยอะจริงๆก็ เปิดเวปที่ content เยอะๆกับพวกอะไรที่เป็นstremingอะครับกินเน็ตเยอะมาก

View Postsunya1, on 08 January 2012 - 09:28 PM, said:

แแล้ว ทรู H เป็นเหมือนกันไหมครับ แต่ทีโอทีมัน ไม่มีแถวบ้านอิอิอิ

ทุกค่ายเป็นเหมือนกันหมดครับมีการกำหนดแบบนี้หมดครับเค้าเรียกว่า fair usage policy ต่างประเทศเค้าก็มีครับ

#16 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 09 January 2012 - 05:32 PM

แต่ ture H จะมีแถม wifi ให้ ส่วน dtac พนักงานบอกว่าจะมี wifi เร็วๆนี้ครับ ไม่รู้ว่าจะนานแค่ไหน ตอนนี้เริ่มอยากจะเปลียนเป็น ture H แล้วครับ

#17 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 January 2012 - 10:28 PM

เป็นทุกค่ายครับเพราะมันเป็น usage policy เน้อ เพรามะมันเป็นการแชร์ใช้ร่วมกันไงครับไม่งั้นก็เอาไปโหลดบิตกระจายดิ ไปนั้งตรงใหนก็โหลดได้ มันก็กินแบนวิตของคนที่เขาไม่โหลดดิ อีกอย่างตอนนี้ 3g ยังขยายได้ไม่เต็มที่ก็ต้องใช้แบบพอเพียงอ่ะครับ อยากได้แบบเต็มๆ ก็ช่วยกันกดดัน กสทช.ดิ

#18 KoRn_8221

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 21 January 2012 - 10:52 PM

View Posthamtaro, on 08 January 2012 - 05:37 PM, said:

เซ็งเมืองไทย 3g ยังเป็นแบบเห่ยๆจำกัดแบบนี้อยู่เลยถ้า 3g ไม่จำกัดของแท้จริงๆจ่าย 2000 ต่อเดือนก็ยอม
ต่างประเทศเข้าก็มีจำกัดครับผม