Jump to content

˹¤Ѻ ǧùҫͺҧѺ

17 replies to this topic

#1 amaking69

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 October 2011 - 02:15 PM

ʹվ¨ѹ 16 ФѺ нҡô ҡǡѺ ͧ͢ǡ෤ФѺ ẺҤҶ١ úǹ͹¹ФѺ (ҡǡѺҴ¨ѧ ҡ͹¢ŵŧ Ρ)

#2 ballayo

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 04 October 2011 - 02:25 PM

ผมเห็น มี กระทู้ ถามเรื่อง ซื้อของ ญี่ปุ่นทีไร

มันต้องออกทะเล ทุกที เชื่อผม

#3 amaking69

ѡͩҨ

Posted 04 October 2011 - 02:47 PM

เอาจิงๆนะครับ ไม่อยากให้ออกทะเลนะครับ เค้าอยากได้ของฝากจิงๆน๊า พลีสสสสสสสสส

#4 ppao

PSN : pair17

• High Royal Executive Members
  • Interests:tekken,keroro,SF

Posted 04 October 2011 - 02:49 PM

ถ้าคนไปซื้อไม่ค่อยรู้เื่รื่่องเกมส์จะเดินหาลำบากนะขอรับ

Akihabara Station , Yamanote Line

เดินได้ืั้ทั้งวันเลย ไม่รู้จะไปร้านไหน เดินตามๆเค้าไปก้เจอขอรับ

ปล.ร้านเกมส์แรกที่ออกมาจาก สถานนี(ร้านเล้กๆ แคบๆ ขนาด1ช่องตึก) ถูกที่สุดขอรับ
เกมส์ไม่เยอะ แต่ เกมส์ที่ออกใหม่ จะถูกกว่าร้านอื่นอยู่หลักร้อยเยนเลยขอรับ

#5 huntersai

ѡ¨෾

• High Royal Executive Members

Posted 04 October 2011 - 03:04 PM

จริง ๆ ไป ญี่ปุ่นเนี่ย ถ้าเป็นคนชอบพวกเกมส์มือสองหรือเกมส์เก่า ๆ เนี่ย น่าไปหาซื้อนะแหละครับ

หรือว่าเป็นพวกฟิกเกอร์ของเล่นซะมากกว่า เน้นตัวไม่ฮิตละกันครับ ถ้าดัง ๆ ก็มีครับ มันต้องขยันเดินหานะแหละครับ จะได้ราคาที่ถูกกว่าบ้านเราแน่นอนครับ

ถ้าอยากได้พวกเกมส์ใหม่ ๆ ราคาผมว่าไม่หนีห่างจากในนี้เท่าไรนะ ยกเว้นพวกเครื่องเกมส์ออกใหม่ ๆ รับรองถูกกว่าบ้านเราแน่ ๆ แต่ไม่รู้เท่าไรนะครับ ถ้า วีต้า มันออกอะนะ

ส่วนพวกเครื่องมือไฮเทค ไม่รู้จะแนะนำอะไรดี เพราะ ปกติไปทีไร ก็ไม่ค่อยจะซื้อของพวกนี้อยู่แล้วนะแหละครับ เพราะ บ้านเรามันก็มีขายอยู่แล้ว เผลอ ๆ แพงกว่าอีก ยิ่งช่วงนี้ค่าเงินแพง ส่วนมากผมไป ผมจะไปซื้อพวกฟิกเกอร์ของเล่น และก็พวกตุ๊กตา พวงกุญแจ ของที่ระลึกตามสถานที่ท่องเที่ยวซะมากกว่านะแหละครับ ออ พวกกระป๋องหรรษาก็มีหิ้วกลับมาแจกเพื่อน ๆ ด้วยนะแหละครับ เพราะมันถูกที่สุดละ ในบรรดาของฝากเนี่ย กระป๋องละ สองร้อยเยน เอง ตอนนี้ก็แปดสิบบาทนิดหน่อย ดีกว่าซื้อขนมซะอีก
เพราะ ขนมของฝากแพงมาก ๆ กล่องสวย เนื้อในนิดเดียวไม่อร่อยเลย ธรรมดามาก ๆ ยกเว้นพวกช็อคโกแลตนะ อย่างรอยส์เป็นต้น

ถ้าเป็นรอยส์ ตอนนี้ไปซื้อที่ เอ็มโพเรีย หรือ อิม (เรียกว่าไรฟ่า) ที่สุขุมวิทก็มีขายครับ ราคาแพงกว่า แต่ก็ดีกว่าหิ้วกลับมานะแหละครับ ไม่เหมาะเป็นของหิ้วของฝากละ

ไม่รู้จะแนะนำอะไรดี แต่ญี่ปุ่นเหมาะจะไปเที่ยว และเดินดูวัฒนธรรม เรียนรู้ซะมากกว่าครับ ส่วนของฝากที่ดี ที่สุดสำหรับผมก็คงเป็นพวก ของที่ระลึกตามสถานที่ต่าง ๆ นะแหละ ส่วนเรื่องขนมญี่ปุ่นเนี่ย กินไว้ให้รู้พอ ไม่อร่อยอย่างแรง ยกเว้นพวก เอแคลร์ กับ ขนมเค้ก ช็อคโกแลต เครป นะ พวกนี้ อร่อยเด็ดจริง ๆ ส่วนพวกอาหารการกิน ก็เหมือนบ้านเรา ที่มีทั้งอร่อยและไม่อร่อย

#6 zar0079

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 04 October 2011 - 03:10 PM

กระป๋องหรรษา :o_shame: ถูกกว่าในเวบไทยอีก

#7 tutu

ѡ§

• High Members

Posted 04 October 2011 - 03:26 PM

Sony A series walkman 64 g limitedครับ เสียงอยากได้มาก ฝากด้วยได้มั้ย^^

#8 H2O

空のティーア

Posted 04 October 2011 - 03:36 PM

ถ้าเป็นเครื่องมืออิเล็คทรอนิค แนะนำว่าไม่ควรซื้ออุปกรณ์หลัก เช่น Notebook , TV , หม้อหุงข้าว , เครื่องซักผ้า (อันนี้คงไม่บ้าจี้ซื้อมาหรอกเนอะ)

ประเด็นคือไฟฟ้าของญี่ปุ่นกับไทยไม่เท่ากันครับ ซื้อมามันจะลำบากต้องหาหม้อแปลงอีก (ยกเว้นพวก PS3 ที่ใช้ไฟได้ทั่วโลก) แนะนำว่าให้ซื้อเป็นพวก accessory หรือ hardware แยกชิ้นส่วนต่างหากมาดีกว่า
เช่น Harddisk , Flash drive , optical drive (DVD ไปจนถึง Bluray ต่างๆ) ,การ์ดจอ , พวกเมาส์ , Tablet , และพวกกล้องหรืออุปกรณ์เล็กๆที่ใช้ถ่านพวกนี้ไม่มีปัญหาครับ

และซื้อบางอย่างมาต้องทำใจว่าปุ่มเปิ่มมันจะเป็นภาษายุ่นจ๋ามาเลยนะครับ

#9 BussY

ѡ¹鹷 2

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 04 October 2011 - 03:38 PM

กันดั้มครับ น่าซื้อ

#10 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 04 October 2011 - 03:39 PM

ลิ้นปลอม :eiei:

ปล.ถ้ามีฝากซื้อ 1 อันไม่เกิน 1000 นะครับ :like:

#11 dy_break

Posted 04 October 2011 - 03:50 PM

ถ้าผมเป็นคุณ จขกท ผมจะไม่ตั้งกระทู้ถาม เพราะคำตอบ60% คือ ...........................................

#12 Muramasa

ѡ繢ҡ

Posted 04 October 2011 - 04:13 PM

http://www.reelyfash...4814303-th.html

เป็นผมจะฝากซื้อเจ้านี้ อร่อยมากครับสำหรับผมนะผมชอบมากๆหอมหวานและอร่อย ไม่เลี่ยน

#13 GenesiiS

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 04 October 2011 - 04:35 PM

โมเดลครับ รับรองถูกกว่าแน่ๆ

#14 Mr.HoshiMoRo

¹

Posted 04 October 2011 - 04:37 PM

ช่วงนี้ไม่มีไรหน้าซื้อครับ เพราะ ว่า ค่าเงินมันยังสูงอยู่ เทคโนโลยีจำพวกคอมไม่แนะนำราคาแมร่ง . . . . ถ้าไปหาของที่หายากในประเทศเราดีกว่าหรือไม่ก็ของกิน หรือไม่ก็ถ้าไม่คิดไรมาก เครื่องเขียนที่นู้นดี อันดับต้นๆ เลยละ เครื่องเกม หรือไม่ก็เกมหายาก ต่าง ๆ ต่อให้เกมโครตเก่าขนาดไหนที่นั้นก็มีขาย
รอราคาเงินมันลงก่อนเดี๋ยวจะเหมาเงินมันมาปั่นราคาอีก

#15 Elixir

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 04 October 2011 - 07:00 PM

ҡҡѺ ˹ҡҡ 1700 ¹ ҳ 700 ҷ

#16 amaking69

ѡͩҨ

Posted 04 October 2011 - 10:21 PM

ว้าแย่เลย เสียดายช่วงนี้ค่าเงินมันสูงจริงๆ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ คงต้องหาข้อมูลต่อเพราะยังหาของที่อยากฝากซื้อไม่ได้เลย ไปๆมาๆไอ้กระป๋องนี่ ยอดนิยมจริงๆ สมแล้วที่เป็นดีจีโอ

#17 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 05 October 2011 - 09:43 AM

เสื้อผ้า Waxผม

กลับมาหล่อ

#18 narutohub

ѡͩѧ

• High Members

Posted 05 October 2011 - 10:15 AM

สนใจกระป๋องหรรษาจัง ใครไปจะจัดให้หน่อยได้มั้ยครับ

:wow: :wow: