Jump to content

เกมยิงปลา มาไทยไหงกลายเป็นเกมพนันเฉยเลย?

12 replies to this topic

#1 funsafe

นักเล่นเกมมือโปร

•  Royal Executive Members 

Posted 14 August 2011 - 03:27 PM

เกมยิงปลา 3D เคยเล่นที่มาเลย์เซีย เด็กๆยิงเล่นกันสนุกๆ ผมก็ลองเล่นแปลกตาสนุกดี iphoneก็มีชื่อfishing joy

วันนี้ ไปซ่อมโทรศัพท์ที่มอลล์ท่าพระ ได้ที่จอดใกล้ร้านเกม เห็นคนมุงเยอะๆเลยเข้าไปมุงด้วย
มีเกมยิงปลายิงแมลง 5-6 ตู้แต่ละคนกำลังหยอดเหรียญหน้าดำคร่ำเคร่ง ดูรู้ทันทีหน้านี้ผีพนันชัวร์
ที่สลด มีเด็กเล็กประถมต้นหลายๆคนเล่นปนๆอยู่ทุกเครื่อง ที่สลดยิ่งกว่าคือเห็นแม่กะลูกประถมช่วยกันเล่นอย่างเมามัน

วิธีเล่นง่ายๆ หยอดเหรียญแล้วจะได้เป็นจำนวนกระสุน ยิงปลาจนเดี้ยงคะแนนที่ได้กลายเป็นลูกกระสุน ยิ่งตัวใหญ่ยิ่งได้กระสุนมาก
เล่นจนหมดรอบ จะมีแข่งปลาเข้าเส้นชัย ใช้ลูกกระสุนแทงตัวไหนเข้าก่อนเข้าหลัง คะแนนที่เหลือเด็กในร้านจะเอาเหรียญมาให้ไปแลกกลับเป็นตัง

ไม่รู้จะไปแจ้งหน่วยงานไหน คิดถึงผู้การวิสุทธิ์มากๆ

#2 supernamax

SUPERNAMAX

•  High Royal Executive Members 

Posted 14 August 2011 - 03:40 PM

เดี๋ยวเอาไปลง face book จะได้รู้ต่อๆกันไป ครับ :cat_yes:

#3 Jokuto

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 August 2011 - 03:50 PM

อันนี้ผมเห็นมาพักนึงละครับที่ท่าพระ แต่ก่อนมันจะมีตู้ช้อนปลาอยู่ข้างๆอีกตู้สองตู้ด้วย แต่เหมือนโดนเก็บไปแล้ว

แรกๆก็เล่นกันหนุกๆนะ หลังๆ แม่ค้า พ่อค้า มอไซค์รับจ้าง แลกเหรียญกันเป็นถุงเลยมานั่งเล่นกัน มีทะเลาะกันด้วย

เฮ้อ~ :o_smoke:

#4 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

•  High Royal Executive Members 

Posted 14 August 2011 - 04:32 PM

เคยเห็นตู้แบบนี้ที่มอลล์บางกะปิแต่ไม่เห็นว่ามีการพนันเห็นมีแต่เด็กเล่น(มีตู้เดียวส่วนตู้อื่นก็ตู้ตุ๊กตาทั่วไป)

#5 M.MAX

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 August 2011 - 04:56 PM

ไม่เคยเล่นว่างๆอาจจะไปเสี่ยงมั่ง :money:

#6 auhibs

เงิินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง....แต่ซื้อได้เกือบทุกอย่าง

Posted 14 August 2011 - 04:59 PM

เอสพลานาดที่แรกครับ มี2ตู้

#7 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 August 2011 - 05:21 PM

เคยเล่นครับ มีหลายที่ด้วยตามห้างนะครับ

เล่นยังไง ก็แพ้ครับ ผมทดลองเล่นกัน ที่นี่แหละครับ หมดไป 300

ถ้าเล่นร้อยสองร้อยไม่พอครับ ต้องแลกทีเป็นพันนะครับ เท่าที่เห็น

แต่อย่าลืมสังเกตุ คนเล่นบางคนมากัน เป็นครอบครัว บางคนมาเดี่ยว

แลกเหรียญทีเป็น กะจาดเลย หยอดไม่ทัน มีค้อนยางช่วยเคาะด้วย

คนเล่นเยอะๆถ้าสังเกตุ จะใส่ แหวนใส่ทองเยอะๆ ผมไม่รู้ว่า เป็นหน้าม้าหรือเปล่า

เพื่อเล่นทางด้านจิตวิทยา ว่า เล่นได้นะจะได้รวยๆแบบพี่

การเล่น ก็ง่ายๆนะครับ ยิงๆอย่างเดียว ยิงให้โดน พวกปลาชนิดต่าง เมื่อมันตายก็จะได้เหรียญเพิ่มกลับมา

แต่เรายิงไปเราก็เสียเหรียญเราไปด้วย ยิงไปกับที่ได้กลับมา ลองสังเกตุ ขาดทุนครับ ยากที่จะกำไรมา

ถ้าจะกำไรก็ต้องคอยตัว บิงโก ตัวปลาใหญ่ๆนะครับ จะได้เยอะและคิดดู ตัวบิงโก กว่าจะมา คอยกัน

ไปเป็นเหงือกแห้งเลย เมื่อมา ก็ต้องแย่งกันยิงอีก คิดแล้วเจ้ามือครับรวย

ลองสังเกตุคนแต่งตัวดีๆมาเล่นแล้วกันครับดีไม่ดีเป็น ญาติพี่น้องเจ้าของตู้นั่นแหละครับเล่นเรียกลูกค้าว่างั้นนะ

#8 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 14 August 2011 - 05:45 PM

ที่ญี่ปุ่นหนักกว่านี้เยอะ ร้านเกมมันจะกลายเป็นคาสิโนอยู่แล้ว

#9 matichon

Posted 14 August 2011 - 06:42 PM

ที่ท่าพระหน้าห้องน้ำชั้นล่างใช่มั๊ยครับ

วันก่อนผมเจอเรื่องแปลกในห้องน้ำชายที่นี่แหละ

เข้าไปเจอเด็กอาชีวะเป็นสิบคนยืนอออยู่หน้าทางเข้า

ผมนึกว่ามันตีกัน

พอชะโงกเข้าไป ปรากฏว่าเจอ

เด็กเทคนิคตัวดำ ผอมเกร็ง หน้าโฉด

ยึดอ่างน้ำ

บ้างก็กำลังล้างหน้าด้วยโฟมพี่โดม

บ้างกำลังซับมัน

บ้างกำลังโบ๊ะหน้าด้วยแป้งพัฟ

บ้างกำลังทาปากด้วยลิปมันเปลี่ยนสี

หนักกว่านั้นบางคนเอาน้ำยาอุทัยทิพย์มาทาปาก

ตัวดำปี๋แต่หน้าขาววอกปากแดงกันหมดเลย

คนอื่นฉี่เสร็จล้างมือไม่ได้

โดนไอ้พวกเวรนี่ยึดอ่างหมดเลย

#10 Xpert

เซียนเกม

Posted 14 August 2011 - 07:12 PM

matichon, on 14 August 2011 - 06:42 PM, said:

ที่ท่าพระหน้าห้องน้ำชั้นล่างใช่มั๊ยครับ

วันก่อนผมเจอเรื่องแปลกในห้องน้ำชายที่นี่แหละ

เข้าไปเจอเด็กอาชีวะเป็นสิบคนยืนอออยู่หน้าทางเข้า

ผมนึกว่ามันตีกัน

พอชะโงกเข้าไป ปรากฏว่าเจอ

เด็กเทคนิคตัวดำ ผอมเกร็ง หน้าโฉด

ยึดอ่างน้ำ

บ้างก็กำลังล้างหน้าด้วยโฟมพี่โดม

บ้างกำลังซับมัน

บ้างกำลังโบ๊ะหน้าด้วยแป้งพัฟ

บ้างกำลังทาปากด้วยลิปมันเปลี่ยนสี

หนักกว่านั้นบางคนเอาน้ำยาอุทัยทิพย์มาทาปาก

ตัวดำปี๋แต่หน้าขาววอกปากแดงกันหมดเลย

คนอื่นฉี่เสร็จล้างมือไม่ได้

โดนไอ้พวกเวรนี่ยึดอ่างหมดเลย

อันนี้ฮา :o_lol:

#11 AYAGO

เซียนเกม

Posted 14 August 2011 - 07:31 PM

กลายเป็น มู้ยึดอ่าง ไปได้ยังไงเนี่ย

สส ชูวิทย์ มาดูที

#12 slowbeat

Posted 14 August 2011 - 07:43 PM

สงสัยเพิ่งมาเปิดครั้งที่แล้วไปเดินยังไม่เจอเลย

#13 madopriw

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 August 2011 - 11:07 PM

ที่เดอะมอล ท่าพระรู้สึกเคยโดนจับไปครั้งหนึ่งมั่ง เพราะเคยเห็นมันนำเข้าห้างมานานแล้ว และปิดไปพักหนึ่ง :act_right: