Jump to content

ขอข้อมูลPS3ด้านมือและสว่างหน่อยครับ

1 reply to this topic

#1 chai2man_คุง

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 May 2011 - 10:12 AM

ดีครับเพื่อนตอนนี้ผมหาข้อมลูมานานละและกำลังตัดสินใจซื้อเครื่องซื้อผมก็ยังไม่แน่นในข้อมูลจึงอยากลบกวนเพื่อนแนะนำน่อยนะครับ
การคิดจะซื้อเครื่องดังนี้
ต้องการเครื่องเล่น BD ที่สามารถเล่น3d ได้ และเล่นเกม3D ผมเห็นราคาเครื่องมือสองที่ลงขายด้านสว่างแล้วแทบจะอดใจซื้อไม่ได้มันถูกกว่า BD3d อีกอะครับ
1 ด้านมืดมันมีปัญหาอะไรไหมครับ ที่กวนใจเห็นคนขายด้านสว่างมามืด ขายมืดมาสว่างของจุดดีจุดเสียหน่อยครับ
2 ด้านมืดยังสามารถเล่นแผ่น BD ตามท้องตลาดทั่วไปได้ปกติหรือเปล่าวครับรวามถึงแผ่นเกมแท้ของPS3ด้วย
3 ถ้า F W เป็น 3.60 เราสามารถ ดาวห์ลงมาเป็น 3.55 ได้ไหม ไม่ได้เพราะอะไรครับ แล้วทำไมเค้าไม่นิยมทำกัน
4 ถ้าด้านมืด ต้องเเป็น 3.55 เท่านั้นใช้ไหมครับ และต้องใช้ bow ของออะไรที่ดีที่สุดตอนนี้ครับ
5 ถ้าซื้อเครื่องด้านสว่างมาเล่นแผ่นBD อย่างเดียวจะคุ้มไหมหัวอ่านจะพังหรือเปล่าวเพราะแนส่วนใหญ่เป็นแผ่นก๊อบเป็นส่วนมาก (แต่ก็ยังอยากเล่นเกมอยู่ดีเพราะมันเล่นเกมได้นี้น่าจะเอามาดูหนังอย่างเดียวก็กะไรอยู่)
6 ผมดูหนังผ่าน XBOX อยู่ ถ้าเทียมกับการดูหนัง สองเครื่องนี้อันไหนแจ่กว่ากันครับเพราะของเดิมก็สวยสุดยอดอยู่แล้ว
7 เกม PS 3 ตอนนี้มีอะไรที่เป็นเกม 3D แล้วมัน ขอรายชื่อทั้งหมดหน่อยครับเพราะถ้าตัดสินใจแล้วจะได้ให้คนขายลงให้ ผมไม่ได้ตามเกมมานานละ
ขอบพระคุณเพื่อนๆมากนะครับ

#2 Brooklyn

Manchester United

•  High Royal Executive Members 

Posted 07 May 2011 - 11:29 AM

1 ด้านมืดมันมีปัญหาอะไรไหมครับ ที่กวนใจเห็นคนขายด้านสว่างมามืด ขายมืดมาสว่างของจุดดีจุดเสียหน่อยครับ

ก่อนมาด้านสว่างก็เล่นด้านมืดมาก่อน(ตอนซื้อมาร้านโมมาให้เลย)

ด้านมืด ลงทุนทีเดียวแต่แพง ออนได้(ไม่แน่ใจว่า PSN เปิดมาคราวนี้จะออนต่อได้รึป่าว) เกมเล่นเยอะ

ด้านสว่าง ซื้อแค่เครื่องมา แต่จะเล่นเกมอะไรก็ต้องซื้อแผ่นเล่นอย่างเดียว มือ 1 มือ 2 ก็แล้วแต่เลยครับ

2 ด้านมืดยังสามารถเล่นแผ่น BD ตามท้องตลาดทั่วไปได้ปกติหรือเปล่าวครับรวามถึงแผ่นเกมแท้ของPS3ด้วย

ได้ทั้งสองอย่างครับ

3 ถ้า F W เป็น 3.60 เราสามารถ ดาวห์ลงมาเป็น 3.55 ได้ไหม ไม่ได้เพราะอะไรครับ แล้วทำไมเค้าไม่นิยมทำกัน

ตอนนี้ยัง Down ไม่ได้ครับยังไม่มีใครทำออกมา

4 ถ้าด้านมืด ต้องเเป็น 3.55 เท่านั้นใช้ไหมครับ และต้องใช้ bow ของออะไรที่ดีที่สุดตอนนี้ครับ

ไม่จำเป็นครับ แต่เป็น CFW ที่ดีที่สุดของ Darkside

5 ถ้าซื้อเครื่องด้านสว่างมาเล่นแผ่นBD อย่างเดียวจะคุ้มไหมหัวอ่านจะพังหรือเปล่าวเพราะแนส่วนใหญ่เป็นแผ่นก๊อบเป็นส่วนมาก (แต่ก็ยังอยากเล่นเกมอยู่ดีเพราะมันเล่นเกมได้นี้น่าจะเอามาดูหนังอย่างเดียวก็กะไรอยู่)

อันนี้ตอบยากครับส่วนตัวอยากให้แยกกันมากว่า ตอนแรกก็คิดอย่างนี้เหมือนกัน สุดท้ายก็ต้องซื้อ Blu ray อีกเครื่อง

6 ผมดูหนังผ่าน XBOX อยู่ ถ้าเทียมกับการดูหนัง สองเครื่องนี้อันไหนแจ่กว่ากันครับเพราะของเดิมก็สวยสุดยอดอยู่แล้ว

XBOX ไม่รองรับ 3D

7 เกม PS 3 ตอนนี้มีอะไรที่เป็นเกม 3D แล้วมัน ขอรายชื่อทั้งหมดหน่อยครับเพราะถ้าตัดสินใจแล้วจะได้ให้คนขายลงให้ ผมไม่ได้ตามเกมมานานละ

อันนี้รอท่านอื่นมาตอบนะครับ ไม่รู้จริงๆ

ผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วยนะครับ