Jump to content

ท่านใดใช้ไอแพด จีนบ้างครับ

11 replies to this topic

#1 dy_break

คนเก่ง

•  High Royal Executive Members 

Posted 10 April 2011 - 04:27 AM

พี่ผมเขาซื้อมาตัว 7นิ้ว fw1.6
มีที่เสียบให้ต่อสายอินเตอร์เนท พอต่อเข้าเนทก้ไม่ได้เลย
เซ้งมากเลย....................ท่านใดใช้ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ :confuse: :angry:

#2 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

•  Royal Executive Members 

Posted 10 April 2011 - 06:31 AM

ผมบอกตรงๆว่าเอาไปขายแล้วซื้อ iPad จริงๆใช้เถอะครับ

แบบนี้แล้ว ผมแนะนำตัวเริ่มต้นราคากำลังดี 12xxx

หรือถ้าหามือสองใน Internet น่าจะได้ 8xxx-9xxx

มันดีกว่า iPad จีน คนละเรื่องเดียวกันเลยครับ

จริงๆแล้วต้องบอกว่าอย่าเอามาเทียบกันจะดีกว่า

ขออภัยด้วยครับที่ตอบไม่ตรงคำถาม เพราะผมเองก็ไม่เคยใช้ iPad จีนเหมือนกัน

ใจเย็นๆอีกนิด ถ้าที่ผมรู้มา ไม่มั่ว ปลายๆเดือนนี้ หรือต้นเดือนหน้า iPad 2 เข้าไทย

อะไร อะไร มันจะดีกว่าเดิมอีกเย๊อะ...

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#3 dy_break

คนเก่ง

•  High Royal Executive Members 

Posted 10 April 2011 - 06:44 AM

ไอแพคของจริง พี่ผมมันเล่นไมเป็นหรอกครับ
มันซื้อมาลองใส่รูป ฟังเพลง ผมลองเล่นดูแล้วไม่ค่อยชอบเลยของจีนช้ามาก :o_worry:
เรื่องเนทยังไ่ม่ได้ต่อ wifi ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร ต่อแบบสาย กลับไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย :angry2:

#4 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 10 April 2011 - 07:42 AM

วันก่อนเดินตลาดมืด iphone มีเสา ดูโทรทัศน์ได้ด้วย ^^ แล้วอีกอัน มือถือ 3 ซิม สุดยอดจริงๆ พี่จีน

#5 madkai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

•  Executive Members 

Posted 10 April 2011 - 08:21 AM

จะบอกว่า อย่าไปฝืน พยายามใช้มันเลยครับ

ถ้างบไม่เยอะ ลองหาพวก ipad 16G มือสอง ก็ได้ครับ น่าจะต่ำกว่า หมื่นแล้วมั้งครับ

#6 lokmee99

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 April 2011 - 09:56 AM

พลาดครั้งใหญ่ซื้อ ipad จีนที่ยังใช้ android 1.6
ที่จริง pad ของ android ก็ใช้ได้นะเพียงแต่ 1.6 นี่มันเก่าไปเยอะ ทำอะไรไม่ค่อยได้
เดาว่า CPU คงราว 600MHz เผลอๆ เจอตัว 600 ปลอมที่วิ่งจริงแต่ 300 อีกต่างหาก

ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้วลองศึกษาไปครับ ส่วนเรื่องต่อเนทสายเข้าคือสายแลนใช่เปล่า
ลองเซทใน setting ดู อาจเป็นที่ค่า ip ไม่ตรงกับเร้าเตอร์

แนะนำว่าใช้ wifi ดีกว่าง่ายกว่าด้วย

#7 Socom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 April 2011 - 10:52 AM

ผมว่าที่เค้าชื้อ คงเอาไม่ได้ใช้งานมากมาย แล้วราคามัน สามพันกว่าเอง ใหนๆก็ชื้อมาแล้ว..ลองศึกษา ลองหาวิธีใช้ไปก่อนเนอะ ไม่ใหวจริงๆก้แล้วแต่ จขก แล้วแหละ หลังจากนั้น ตอนนี้ลองเข้าไปนี่ดูครับ ว่ามีข้อมูลรึป่าวผมไม่แน่ใจ http://ettattoo.tara...7668_th_3107153

www.gadgetdoor.com

#8 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

Posted 10 April 2011 - 11:23 AM

View Postjoah, on 10 April 2011 - 07:42 AM, said:

วันก่อนเดินตลาดมืด iphone มีเสา ดูโทรทัศน์ได้ด้วย ^^ แล้วอีกอัน มือถือ 3 ซิม สุดยอดจริงๆ พี่จีน

โอ้ววว สามซิม :o_smoke:เหยดดดดดดด

ลองคิดดูถ้าไอโฟนแท้ เอาระบบ สามซิม กำลำโพงเทพ มาใช้จะเป็นยังไง

#9 glassheart

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 April 2011 - 11:43 AM

พวกแทปเลตเสียบสายแลนได้ด้วยเหรอน่ะ ไม่เคยเห็น :o_worry:
ถ้าไม่ชอบแอปเปิล หาพวก A800 ก็น่าจะพอไหว ของหายาก
คงปล่อยมือสองกันถูกๆ ไม่ก็ Galaxy Tab ที่ลดราคาลงเหมือนเทกระจาด

#10 supperX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 April 2011 - 12:21 PM

อย่าไปเสียเวลาใช้เลยครับ. ไอ้เป็ดจีนเนี่ย.
เด็กที่ทำงานมันซื้อมาเล่น จอ10นิ้ว. มีช่องเสียบ lan RJ45 ด้วย
มันเอามาให้ลองเทส แต่ใช้งานจริง. โถๆๆ. อะไรมันก็แย่ไปหมด. ช้าไปหมด. หน่วง.
มันยังจะมาฝากขายในเวบด้วย. เลยบอกมันไปว่า. เอาไปขายเองเถอะ. ไม่อยากตอบคำถามคนที่จะซื้อไป.
ทุกวันนี้ให้มันซื้อเมมใส่ไว้ดูหนังอย่างเดียว. ฟังเพลงก็ไม่เหมาะ. ใหญ่เกิน. :o_shout:

#11 vernea

...............

Posted 10 April 2011 - 12:24 PM

ต่อไวไฟง่ายดีครับ เล่นเนตก็ดี อ่านหนังสือเกือบดี แต่เล่นเกมนี่ไม่ไหวจริง :o_yellow:
แต่อายุจะไม่ยืนสิครับ ไอแพดมือสองหมื่นนึงน่าจะหาง่ายไม่ก็wellcom A800 มือสองเจ็ดแปดพันครับ

#12 dy_break

คนเก่ง

Posted 10 April 2011 - 02:57 PM

ขอบคุณทุกท่านครับ พี่ผมมันไปซื้อที่พันทิป ผมก็ไปช่วยมันดู ลูกน้องเจ้าของร้าน เป็นสาวเนปาล
ได้ซื้อและได้จีบอีก 555+ :eiei: :eiei2: