Jump to content

สาย USB ที่ใช้ต่อกับจอย XBOX360 มาใช้ในคอมนี่มีขายไหมครับ

10 replies to this topic

#1 Ryouhei

Hayley Williams

•  High Royal Executive Members 

Posted 20 August 2010 - 03:01 PM

ถ้ามีหาซื้อที่ไหนได้มั่งครับ อยากเอาจอยมาใช้เล่นใน PC

แล้วจอย XBOX ที่มีสายต่อกับคอมกับจอย Wireless ที่มีตัวรับต่อกับคอมนี่ราคาเท่าไหร่บ้างครับ

ถ้าจะซื้อหาซื้อที่ไหนราคาดีๆหน่อยครับ

แนะนำหน่อยนะครับผม

ขอบคุณครับ

#2 ake5nene

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Banned

Posted 20 August 2010 - 03:38 PM

ต่อได้ด้วยหรือ ผมมี ต่อแล้วไม่เห็นจะเล่นได้อะ ตัวสายที่ใช้ charge kit นี่ตัวเดียวไหม

#3 OHM

อดีตเจ้าพ่ออีมู

•  High Royal Executive Members 

Posted 20 August 2010 - 03:54 PM

USB ที่ต่อจอย Xbox360 มันมีขายด้วยเหรอ.............
ปกติจอย Xbox360 มันก็เป็น USB อยู่แล้วนี่ครับ แล้วมันก็ใช้กับ PC ได้อยู่แล้ว
เพียงแต่ว่าถ้าเป็น XP ต้องไปโหลด Driver มาลง ส่วน Vista กับ 7 นี่ไม่ต้อง มันจะ Detect เจอเอง
ผมก็ใช้อยู่ตัวนึง ซื้อมาตั้งแต่สมัยยังไม่มีเครื่อง Xbox360

ส่วนจอย Wireless ต้องหา Reciever มาเสียบครับ ตัวละ 8 ร้อยได้มั้ง เห็นห้องซื้อ-ขายมีมาลงเรื่อย ๆ
ถ้าซื้อทั้งชุดก็ราว ๆ 2 พันได้ครับ มือหนึ่งนะ

#4 sailor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

•  Royal Executive Members 

Posted 20 August 2010 - 04:03 PM

ตัว reciever เห็นที่นี่ขายไม่แพง
4-500 บาท
http://www.dealextre...ls.dx/sku.31881

ส่วนจอยมีสายหาไดร์ฟเวอร์มาลงก็ใช้ได้ละ

#5 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 20 August 2010 - 04:14 PM

จอยมีสายเสียบได้เลยครับมันเป็น usb
ถ้าไร้สายต้องซื้อ receiver

ถ้าคุณมีจอยไร้สายอยู่ ผมว่าจะคุ้มกว่าถ้าซื้อจอยมีสายตัวใหม่ มีสองจอยสลับกันใช้จะได้ไม่เก่าเร็ว เพื่อนมาบ้านก็ยังเล่นด้วยกันได้
อีกอย่าง pc ปกติเราเล่นติดกับหน้าจออยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องใช้ประโยชน์จากไร้สาย

#6 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 August 2010 - 05:28 PM

จอยไร้สายเสียบ charge kit นี่ถ้าเราเสียบเข้ากับ USB ของคอมนี่ทำให้เป็นจอยมีสายเล่นกับคอมได้ไหมครับ

#7 Ryouhei

Posted 20 August 2010 - 05:33 PM

จอยสายนี่เค้าขายอันละเท่าไหร่ครับ

#8 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 20 August 2010 - 05:36 PM

GodSlaYeRz, on 20 August 2010 - 05:28 PM, said:

จอยไร้สายเสียบ charge kit นี่ถ้าเราเสียบเข้ากับ USB ของคอมนี่ทำให้เป็นจอยมีสายเล่นกับคอมได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ เพราะ มัน เป็นแค่ สาย charge
ถ้าจะต่อกับ คอม ต้องมีตัว reveiver อีกตัวนึงครับบบ

Ryouhei, on 20 August 2010 - 05:33 PM, said:

จอยสายนี่เค้าขายอันละเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้มีออกตัวใหม่ สีดำ ของ รุ่น slim ประมาณ 1350 ครับ

#9 Ryouhei

Posted 20 August 2010 - 08:03 PM

จอยสายต้องใช้ไดรเวอร์ด้วยหรือครับ วินโดว์ไม่ได้หาให้เองหรือครับ??

แล้วจอย xbox นี่มีของก๊อบไหมครับ ถามให้แน่ใจ เดี๋ยวไปซื้อมาได้ก๊อบแล้วยุ่ง ><

Edited by Ryouhei, 20 August 2010 - 08:06 PM.

#10 OHM

อดีตเจ้าพ่ออีมู

Posted 20 August 2010 - 09:35 PM

Ryouhei, on 20 August 2010 - 08:03 PM, said:

จอยสายต้องใช้ไดรเวอร์ด้วยหรือครับ วินโดว์ไม่ได้หาให้เองหรือครับ??

แล้วจอย xbox นี่มีของก๊อบไหมครับ ถามให้แน่ใจ เดี๋ยวไปซื้อมาได้ก๊อบแล้วยุ่ง ><
อย่างที่บอกไว้แล้วครับ ต้องลง Driver ให้มันนะ ถ้าใช้กับ Win XP
XP มันเกิดก่อน Xbox360 ส่วน Vista กับ 7 เกิดทีหลัง Xbox360 จะออก ดังนั้นเรื่อง Forward Compatible กับจอย Xbox360 เป็นไปไม่ได้ครับ
ลองอ่าน Forum อันนี้ดู http://forums.overcl...ad.php?t=240636
ใช้ XP ก็โหลด Driver รอไว้ก่อน ( ถ้าจอยมันไม่มีแผ่นมาด้วย ) http://www.microsoft...category=Gaming
ถ้าเป็นจอยปกติมีสายแบบทั่ว ๆ ไปไม่ใช่ตัว Slim ผมเคยซื้อได้ถูกสุดก็ 900 ครับ แต่ราคานี้หายากนะ ซื้อมาสองตัวเค้าถึงให้ราคานี้
ของปลอมผมว่ามีแหละ แต่ถ้าซื้อเพื่อน ๆ กันในบอร์ดมือสองคงหาของปลอมยากครับ เห็นมีคนมาขายเรื่อย ๆ แหละ

#11 Ryouhei

Posted 21 August 2010 - 08:09 PM

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ