Jump to content

คลิปสยอง น่ากลัวสุดๆ บรื๋ออๆๆ

48 replies to this topic

#1 noomnoii

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

•  Royal Executive Members 

Posted 04 May 2010 - 10:53 PM

ผมมีเรื่องสงสัยครับ มีใครเคยดูคลิปอุบัติเหตุชวนสยอง ภาพถ่ายการตาย สุดสยอง ประเภทแบบว่า

โดนรถทับหัวเละ 1 (ใจไม่ถึงอย่าดูนะ) , รถบัสทับคนข้ามถนนสยอง , หนุ่มดวงซวยเหยีบกับระเบิดขาขาด , ช่างไฟปีนเสาไฟฟ้า ไฟช็อดย่างสดสุดสยอง และอื่นๆอีกมากมาย

แล้วพวก fwmail ภาพสยองๆต่างๆนาๆ

ผมไม่ค่อยเข้าใจ และ ผมอยากรู้จริงๆ คนประเภทไหนที่ชอบดู ไฟล์ แบบนี้ครับ

ใครเคยดู หรือชอบดู ช่วยบอกผมหน่อย ว่าคุณ เปิดดู ทำไม เพื่ออะไร ดูแล้วรู้สึกอย่างไร และได้ประโยชน์อะไร

ตัวผมเองก็เคยดูโดยบังเอิญ แต่เป็นแบบว่าโดนหัวข้อเมลล์หลอก เช่น มีอะไรให้ดู พอเปิดดูก็ อ๊วกแทบพุ่ง
เหตุผลที่ตั้งกระทู้เพราะ ผมเห็นว่า ช่วงนี้ เนื้อหาไฟล์แบบนี้ ทั้งรูปทั้งคลิป มัน มีเยอะขึ้น พบเห็นบ่อย แสดงว่ามันมีความนิยมในระดับหนึ่ง

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ

Edited by noomnoii, 04 May 2010 - 10:53 PM.

#2 nunujung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 May 2010 - 10:54 PM

มารอฟังด้วยคน

#3 noomnoii

Posted 04 May 2010 - 10:56 PM

ผมตั้งผิดห้อง ง่ะ

แง๊

จะตั้งห้อง home พลาดๆโทดทีครับ

#4 scotch_whisky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

•  Executive Members 

Posted 04 May 2010 - 11:01 PM

อิอิ เข้ามาดูเพราะอยากรู้ว่าขายอะไร

#5 gmz

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 May 2010 - 11:03 PM

ก็ดูไปก่อนครับ ค่อยอ๊วกทีหลัง บางทีดูเพราะไม่คิดว่ามันจะเป็นแบบนี้

ผมเคยเจอแล้ว แบบส่งรูปน่ารักๆ มาทางเมลืก็ยืนดูกันอยู่ MD ที่ทำงานก็มายืนดูด้วย

สุดท้ายกลายเป้นผีหน้าเละเต็มจอ MD แทบช๊อค 555 เสียงมันผวามากๆ

#6 solidkk

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 May 2010 - 11:03 PM

ดูครับ แต่ดูเพื่อปลง และเตือนสติครับ ไม่ได้ดูเพราะชอบ เมื่อก่อนเรียนใกล้ปอเต็กตึ๊ง เดินไปดูรูปทุกอาทิตย์ละครับ (ไม่ดูได้งัย เพราะต้องเดินผ่าน ceb85dec.gif ) ดูจนชิน แรกๆ ก็ลมแทบจับละครับ หลังๆ เฉยๆ แหละ แต่ก็ได้สติครับ ว่าคนเราก็มีเท่านี้จริงๆ ดูเพื่อเตือนสติครับ คิดแค่นั้นก็จะได้สติครับผม 04a97f13.gif

ปล. น่ากลัวสุดก็ศพคนจมน้ำละครับ ขนาดเจ้าหน้าที่เอง ยังบอกที่สุดของต้อมเลยละครับ เหอๆๆๆๆ 3070242c.gif

#7 noomnoii

Posted 04 May 2010 - 11:05 PM

รบกวน mod ช่วยย้ายให้ทีครับ แต่หากตลาดครึ๊กครื้น ตอบกันเยอะๆ ก่อนก็ได้นะครับ

#8 noomnoii

Posted 04 May 2010 - 11:09 PM

คนที่ชอบดู คลิปแบบนี้ ใช่แบบที่ ชอบดูหนังจำพวกสยองๆด้วยหรือป่าว เช่น saw อะไรแบบนี้อ่ะครับ หรือคนละอารมณ์กัน

#9 Blue Atom

"If you get one shot, make it real."

Posted 04 May 2010 - 11:10 PM

ผมชอบดูนะครับ เพราะต้องเอาไป ฝึกอบรมพนักงานเรื่องความปลอดภัยฯ แต่
หลังจากเจอคลิป คนโดนรถทับตัวขาดสองท่อน แต่พี่แกยังไม่ตาย
แถมเอามือตะกุยๆ ดึงๆ ท่อนล่างเละๆของตัวเอง แถมพยายามจะลุกขึ้นอีก

เป็นลมครับ เกิดมาเป็นตัวผู้ แต่ยอมรับเลย เป็นลมหน้าคอมพ์ครับ yoyo_71.gif

#10 gmz

Posted 04 May 2010 - 11:11 PM

QUOTE(Blue Atom @ May 4 2010, 11:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมชอบดูนะครับ เพราะต้องเอาไป ฝึกอบรมพนักงานเรื่องความปลอดภัยฯ แต่
หลังจากเจอคลิป คนโดนรถทับตัวขาดสองท่อน แต่พี่แกยังไม่ตาย
แถมเอามือตะกุยๆ ดึงๆ ท่อนล่างเละๆของตัวเอง แถมพยายามจะลุกขึ้นอีก

เป็นลมครับ เกิดมาเป็นตัวผู้ แต่ยอมรับเลย เป็นลมหน้าคอมพ์ครับ yoyo_71.gif

พิมพ์มาซะเห็นภาพเลย จะนอนหลับไหมนี่

#11 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

•  High Royal Executive Members 

Posted 04 May 2010 - 11:12 PM

QUOTE(Blue Atom @ May 4 2010, 11:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อันนั้นเคยดูครับนึกว่าเค้าแสดงนะนั้น

ของจริงหรอ

#12 vernea

...............

Posted 04 May 2010 - 11:15 PM

จะบอกว่าขนาดผมเห็นของจริงจะๆ แล้วก็ต้องหั่นต้องเฉือนเองกะมือ จนชินถึงขนาดพักเที่ยงไปกินต้มเลือดหมูต่อได้
(ดูafter math คนอื่นเห็นภาพได้ยินเสียงแต่ผมได้กลิ่นด้วยเลย)ยังรับไม่ค่อยได้กับคลิปพวกนี้เลยครั

นอกจากหดหู่แล้วยังไม่เคารพศพผู้ตายด้วย เหมือนตอนนี้ที่มีศพหนึ่งถูกนำมาใช้บ่อยมากแม้กระทั่งขึ้นปกหนังสือ.....เอ๊ะเปลี่ยน
เรื่องดีกว่า d582d79f.gif

ลองถามท่านปูดูสิครับว่ามีความเห็นยังไงบ้าง

#13 AYAGO

เซียนเกม

•  High Royal Executive Members 

Posted 04 May 2010 - 11:25 PM

แหม เข้าทาง !!

ผมออกจะแนวชื่นชอบ แนวนี้อยู่ด้วย แต่ไม่ถึงขนาดต้องเสพย์ทุกวัน

บางทีอยากได้อะไรที่ ตื่นเต้นมาใน ชีวิตบ้าง ??

การดูภาพพวกนี้ เป็นการ ปฏิบัติธรรมอย่างหนึ่ง มีหลายระดับ ระดับสุดท้ายนี่ ภาพรุนแรงเกินกว่าจะรับได้นะ ปฏิบัติธรรมแบบนี้เรียกว่าอะไรจำไม่ได้ ขออภัย

ส่วนตัวชอบดูหนัง แนว Horror ด้วย ที่ว่าเด็ด ๆ ก็ดูมาหมดแล้ว มันอาจจะทำให้ชินชาด้วย

แต่จริง ๆ แล้วดู เพื่อ ปลง นั้นเอง

#14 boest

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 May 2010 - 11:27 PM

ผมดูคลิป ที่ อิรักมันหั่นคอคนจนขาดอะครับ นอนไม่หลับเป็นเดือน กินข้าวไม่ลง อ้วกจะพุ่ง เครียดมากครับตอนนั้นไม่นานดูเลย จนบัดนี้ภาพยังติดตาเลยครับ

#15 consolehuman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 May 2010 - 11:27 PM

นึกว่าเป็นเทคนิคการขายแบบใหม่

#16 gmz

Posted 04 May 2010 - 11:31 PM

QUOTE(AYAGO @ May 4 2010, 11:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แหม เข้าทาง !!

ผมออกจะแนวชื่นชอบ แนวนี้อยู่ด้วย แต่ไม่ถึงขนาดต้องเสพย์ทุกวัน

บางทีอยากได้อะไรที่ ตื่นเต้นมาใน ชีวิตบ้าง ??

การดูภาพพวกนี้ เป็นการ ปฏิบัติธรรมอย่างหนึ่ง มีหลายระดับ ระดับสุดท้ายนี่ ภาพรุนแรงเกินกว่าจะรับได้นะ ปฏิบัติธรรมแบบนี้เรียกว่าอะไรจำไม่ได้ ขออภัย

ส่วนตัวชอบดูหนัง แนว Horror ด้วย ที่ว่าเด็ด ๆ ก็ดูมาหมดแล้ว มันอาจจะทำให้ชินชาด้วย

แต่จริง ๆ แล้วดู เพื่อ ปลง นั้นเอง

ใช่ฝึกอสุภกรรมฐาน รึเปล่าท่าน พิจารณาสังขารจากซากศพอ่ะ

#17 noomnoii

Posted 04 May 2010 - 11:32 PM

ตอนนี้ผมได้รับคำตอบเพิ่มเติม ประมาณว่า ดูเพื่อ เจริญอสุภะ ปลงสังขาร ดูเพื่อ เป็นสื่อการเรียน นิติเวช

โดยสรุป นี่แสดงว่า มีคนดูเพื่อเป็น(สื่อ)การศึกษา

มีอะไร นอกเหนือจาก มุมนี้อีกมั้ยครับ

Edited by noomnoii, 04 May 2010 - 11:36 PM.

#18 theboy

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 May 2010 - 11:39 PM

ผมนึกว่า่มีไรหย่องๆให้ดู

#19 AYAGO

เซียนเกม

Posted 04 May 2010 - 11:48 PM

คุณ gmz พูดถูกแล้วครับ

จริง ๆ ดูเพราะ ความชอบส่วนตัว มันก็มีนะครับ

#20 tappoko

เซียนเกม

Posted 04 May 2010 - 11:56 PM

คลิบตอนพวก ก่อการร้าย แพร่ภาพ เอามีด ค่อยๆ เชือดคอ แล้วเปิดบทสวดด้วย ดูแล้วปลง น่าเวทนาจริงๆ แบบว่า อย่างกะฆ่าหมูเลย

ยิ่งกลุ่มแบ่งดินแดนในรัสเซีย จับทหารได้ ปาดคอทิ้ง ตัดหัว จะบ้าตาย เลือดพุ่งปรี๊ดๆเลย