Jump to content

โหลดเกมPS2

15 replies to this topic

#1 เฮียเครียดมั๊กๆ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

•  Royal Executive Members 

Posted 04 January 2010 - 11:14 PM

โหลดเกมPS2 ได้ที่เวปไหนบ้างครับ ไม่เอาบิทนะครับ
แล้วถ้าสอนวิธีไรท์แผ่น กับชนิดแผ่นที่ไว้ไรท์เล่นกับเครื่องPS2 ด้วยจักเป้นพระคุณยิ่ง
แบบอยากขุดเกมเก่าๆที่พลาดไปขึ้นมาเล่นอะครับ
ขอบคุรล่วงหน้าครับ

#2 Kbeehuk

until the day I die.

•  High Royal Executive Members 

Posted 05 January 2010 - 12:06 AM

ไม่รู้

#3 AYAGO

เซียนเกม

•  High Royal Executive Members 

Posted 05 January 2010 - 12:49 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ Jan 5 2010, 12:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้

จริง ๆ ผมว่าฝึกเล่น bit ง่ายกว่านะครับ

#4 silvia

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 January 2010 - 12:54 AM

ลองเลือกเกมที่ คุณชอบมาสัก 3 เกมครับ ผมลองจะหาลิ้งค์มาให้ ถ้าเจอ จะเอามาลงให้นะคับ ไม่ใช่บิตด้วย

#5 tappoko

เซียนเกม

Posted 05 January 2010 - 12:56 AM

พี่บี่หัก มาถึง ดริฟ ลงเขาเลย สุโค้ย yoyo_33.gif

ปล. บิท น่าจะง่ายกว่านะ

#6 AYAGO

เซียนเกม

Posted 05 January 2010 - 01:21 AM

QUOTE (silvia @ Jan 5 2010, 12:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองเลือกเกมที่ คุณชอบมาสัก 3 เกมครับ ผมลองจะหาลิ้งค์มาให้ ถ้าเจอ จะเอามาลงให้นะคับ ไม่ใช่บิตด้วย

ยกให้นะ

#7 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 05 January 2010 - 01:34 AM

พลังกูเกิ้ลครับ แค่ใช้คีย์เวิร์ดให้ถูกเช่น xxx.iso ps2 download ประมาณนี้

รับรองเจอแน่นอน

#8 fuize

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 January 2010 - 02:03 AM

แผ่นไรท์ ใช้ยี่ห้อ konco สีนำเงิน หน้าตาแบบนี้

ไรท์เล่นได้ชัวร์ ความเร็วอย่าเกิน 4x

ยีห้ออื่นไม่จำเป็นอย่าลองครับ PS2มันเลือกแผ่น เหมือนxbox360แหละ

ปล.princoลองแล้ว ไม่อ่านครับ

#9 djduo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 January 2010 - 08:14 AM

บ้านผมมีแต่ princo อ่านทุกแผ่นเลย (หลายหลอดอยู่)
ต่างเครื่องก็ต่างนิสัยครับ ลองๆไปเรื่อยๆจะหาที่เหมาะสมกับเครื่องของตัวเองได้ครับ :P

#10 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 05 January 2010 - 08:27 AM

ผมว่าซื้อจากพ่อค้าตามเว็บเอาดีกว่านะ 25-30 บาทเอง ไม่ต้องเสียค่าแผ่นด้วย ยิ่งซื้อหลายเกมก็ยิ่งมีลด
เกม ps2 มันเก่าแล้ว เว็บที่ไม่ใช่ bit ส่วนใหญ่จะเป็นฝากไฟล์ ซึ่งไฟล์มักจะหมดอายุถ้าไม่มีคนโหลดภายใน 3 เดือน
ดังนั้นลิงค์่ส่วนใหญ่ที่คุณหามาได้น่าจะเน่ากันหมดแล้ว

#11 เฮียเครียดมั๊กๆ

Posted 05 January 2010 - 09:49 AM

QUOTE (silapakorn @ Jan 5 2010, 08:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าซื้อจากพ่อค้าตามเว็บเอาดีกว่านะ 25-30 บาทเอง ไม่ต้องเสียค่าแผ่นด้วย ยิ่งซื้อหลายเกมก็ยิ่งมีลด
เกม ps2 มันเก่าแล้ว เว็บที่ไม่ใช่ bit ส่วนใหญ่จะเป็นฝากไฟล์ ซึ่งไฟล์มักจะหมดอายุถ้าไม่มีคนโหลดภายใน 3 เดือน
ดังนั้นลิงค์่ส่วนใหญ่ที่คุณหามาได้น่าจะเน่ากันหมดแล้ว

ถูกต้องเรยยคร๊าบ ที่หามาได้ก็ลิงค์เน่าหมดแว้ว
แล้วมีเวปไหนแนะนำบ้างไหมครับ ที่แบบได้ของชัวร์ แบบว่าไม่เคยซื้อผ่านเนตเรยยไม่มั่นใจอะคับ

QUOTE (MikAFeveR @ Jan 5 2010, 01:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พลังกูเกิ้ลครับ แค่ใช้คีย์เวิร์ดให้ถูกเช่น xxx.iso ps2 download ประมาณนี้

รับรองเจอแน่นอน

แล้วเจ้าไฟล์ ISO เนี้ย มาไรท์ยังไงครับ หรือลากมาไรท์เฉยๆได้เรยย โดยไม่ต้องแปลง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

QUOTE (กระบี่หัก @ Jan 5 2010, 12:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้

ขอบใจ ม่านบี่หัก อิอิ

#12 vernea

...............

Posted 05 January 2010 - 11:38 AM

ซื้อพ่อค้าในOMPสิครับน่าจะไว้ใจได้

ไม่งั้นก็ฝึกบิท แค่ติดตั้งโปรแกรม เข้าเวปisoหั่น กดคีย์เวริด PS2 เท่านี้ก้อมาเพียบครับเลือกอันที่คนปล่อยเยอะๆหน่อย
อย่างผมมีโคนอก ยังนึกไม่ออกเลยครับว่าโหลดให้แล้วจะฝากไฟที่ไหนดีตั้ง2-4G

เกมD9อย่างยากุซ่าสอง มีคนใจดีหั่นเป็นD5สองแผ่นให้ด้วย 0fbbf481.gif

#13 Zon&Sun

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 January 2010 - 11:56 AM

จัดให้ครับ ตามลิงค์ด้านล่างเลย มีเกมเยอะมากๆ ผมได้ลิงค์นี้มาจากคุณ rbgel อีกทีนะ

http://www.snesorama.us/board/forumdisplay...rune=&f=184

ส่วนการ write แผ่นก็พยายาม write ที่ความเร็วต่ำๆหน่อยก็แล้วกัน (4X - 6X) สำหรับแผ่นที่ใช้ ถ้าหัวอ่านยังดีอยู่ ยี่ห้อไหนก็น่าจะใช้ได้หมด แต่ควรใช้แผ่นยี่ห้อดีๆหน่อย หัวอ่านจะได้อยู่กับเราไปอีกนาน ยี่ห้อที่แนะนำ Verbatim, Mitsubishi, Ritek, BenQ และ Iomega ครับ

#14 เฮียเครียดมั๊กๆ

Posted 05 January 2010 - 12:53 PM

QUOTE (Zon&Sun @ Jan 5 2010, 11:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดให้ครับ ตามลิงค์ด้านล่างเลย มีเกมเยอะมากๆ ผมได้ลิงค์นี้มาจากคุณ rbgel อีกทีนะ

http://www.snesorama.us/board/forumdisplay...rune=&f=184

ส่วนการ write แผ่นก็พยายาม write ที่ความเร็วต่ำๆหน่อยก็แล้วกัน (4X - 6X) สำหรับแผ่นที่ใช้ ถ้าหัวอ่านยังดีอยู่ ยี่ห้อไหนก็น่าจะใช้ได้หมด แต่ควรใช้แผ่นยี่ห้อดีๆหน่อย หัวอ่านจะได้อยู่กับเราไปอีกนาน ยี่ห้อที่แนะนำ Verbatim, Mitsubishi, Ritek, BenQ และ Iomega ครับ

เพิ่งจะอันนี้แหละที่ตรงประเด็นสุดๆๆ ฮา
ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

#15 Zon&Sun

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 January 2010 - 04:09 PM

วิธี load และ write

1. ในเวบจะเห็นว่าเกมนึงจะมีหลายๆไฟล์ให้ดาว์นโหลด ให้ใช้โปรแกรม Jdownloader ช่วยนะครับ หาใน google ก็มีครับเป็น freeware วิธีการใช้งานไม่ยากครับ ลองศึกษาดู
2. ที่เห็นอยู่จะเป็นพวก zip ไฟล์ครับ ต้องขยายก่อนโดยใช้โปรแกรม WinRAR ลองหาโหลดเอานะครับ
3. พอแตกไฟล์ออกมาแล้วจะได้ไฟล์ที่เป็น .ISO ก็ใช้พวก Nero, ImgBurn, Alcohol 120% โดยใช้คำสั่ง burn image ให้ใช้ความเร็วต่ำๆอย่างที่บอกไปนะครับ

#16 umbababa

เซียนเกม

Posted 06 January 2010 - 08:46 AM

เว็บที่อัพโหลดเกมftpส่วนใหญ่เป็นเว็บนอกน่ะ ความเร็วเลวร้ายมากๆ เลือกบิทยังดีซะกว่า