Jump to content

ช่วยด้วยครับ window 7 โดน genuine อ่ะ

9 replies to this topic

#1 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

•  Royal Executive Members 

Posted 16 December 2009 - 08:12 PM

windows 7 build 7600 ครับ เล่นประมาณเดือน โดนหน่วยรบ กีนิว เข้าแทรกครับ

พยายามลองหาวิธี ใน เนต

ไปโหลด Windows 7 Loader eXtreme Edition v3.118 มาแต่ใช้ไม่เป็นอ่ะครับ

ท่านผู้ใด แก้เป็นช่วยหน่อยคร้าบบบ

#2 PeanutXL

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

•  Executive Members 

Posted 16 December 2009 - 09:07 PM

จิ้มเบาๆ

ลองดูนะครับผมเคยโดนตอนใช้ XP ซึ่งไม่แน่ใจว่าถ้าเป็น win7 มันจะใช้วิธีแก้เหมือนกันรึเปล่า

#3 Myner

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 December 2009 - 09:38 PM

โดนหลายอย่าง Controlpanel ใช้ไม่ได้ลำคาญเลยพึ่ง Format ไปวันนี้ ตอนนี้เครื่องลื่นเนียนๆ

#4 WRX

เซียนเกม

•   Moderator  

Posted 16 December 2009 - 09:42 PM

อาการมันเป็นยังไงเหรอครับ ขึ้นเตือนว่าคุณไม่ใช้windowsลิขสิทธ์เหมือนของxpรึเปล่าครับ
ผมเองก็ใช้ 7 เหมือนกันกดupdateเกือบทุกวันเลย เลยอยากรู้อาการหน่อยครับผม

#5 jazz1st

ไม่หล่อแต่จน

• Interests:Gundam

Posted 16 December 2009 - 10:24 PM

QUOTE (Dr.T @ Dec 16 2009, 08:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
windows 7 build 7600 ครับ เล่นประมาณเดือน โดนหน่วยรบ กีนิว เข้าแทรกครับ

พยายามลองหาวิธี ใน เนต

ไปโหลด Windows 7 Loader eXtreme Edition v3.118 มาแต่ใช้ไม่เป็นอ่ะครับ

ท่านผู้ใด แก้เป็นช่วยหน่อยคร้าบบบ

ตัว3.118 ผมว่าตัวล่าสุดไม่ก็ใกล้เคียงแล้วล่ะครับ ได้แครกได้ผลนะครับ ก่อนอื่นเครื่องที่คุณลงเป็น PC หรือ NB ถ้าเป็น NB หรือ PC เมนบอร์ดบางรุ่นเราสามารถแครกไปถึง Bios ทำ OEM เหมือนของแท้ได้เลยนะครับ

เช่นของผมทำบน NB HP มีโลโก้ OEM ซะแจ่มเลย

วิธีลงก็เลือกลงอันใดอันนึงอันเดียวครับ มันจะมีวิธีแครกให้เราเลือก 5 อัน สังเกตุง่าย แต่ละหัวข้อก็จะมี Install กับ Uninstall ครับ ทำเสร็จแล้วก็รีสตาร์ททีนึง เดี๋ยวก็หายครับ

QUOTE (WRX @ Dec 16 2009, 09:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อาการมันเป็นยังไงเหรอครับ ขึ้นเตือนว่าคุณไม่ใช้windowsลิขสิทธ์เหมือนของxpรึเปล่าครับ
ผมเองก็ใช้ 7 เหมือนกันกดupdateเกือบทุกวันเลย เลยอยากรู้อาการหน่อยครับผม

ใช่แล้วครับ ถ้าจำไม่ผิด เหมือนกันเป๊ะ จอดำพร้อมแบนเนอร์ประจารเลย แหะๆ อัพไปเลยครับ ถ้าโดนค่อยแครกตามด้านบนเลยครับ

#6 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 16 December 2009 - 11:05 PM

ตัว Crack ครับ

กดเลยครับ

#7 miijii

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:PS3

Posted 17 December 2009 - 05:57 AM

แล้วตอนนี้ไดร์เวอร์มันมีครบยังอ่ะครับ
อยากลองแต่ กลัวมีปัญหาเรื่องนี้ เลยยังไม่ได้ลง

#8 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

•  High Royal Executive Members 

Posted 17 December 2009 - 09:06 AM

QUOTE (miijii @ Dec 17 2009, 05:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วตอนนี้ไดร์เวอร์มันมีครบยังอ่ะครับ
อยากลองแต่ กลัวมีปัญหาเรื่องนี้ เลยยังไม่ได้ลง

มันใช้ Driver ของ Vista ได้ครับ
ก็ครบแล้วละ

แต่โปรแกรมประจำทีคุณใช้ อยู่บน XP จะใช้กับ 7 ได้หรือป่าวนะซิ 55318906.gif
(แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่มีปัญหานะ)

#9 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 December 2009 - 09:30 AM

ก็คลิก Windows 7 Loader eXtreme Edition v3.118 เลือกรุ่นเมนบอร์ดให้ตรง

install loader แค่นี้ก็เป็น OEM ใช้ได้ตลอดแล้วครับ

อ่อไดร์เวอร์ของผม NB toshiba m300 บางตัวก็หาไม่ได้ แต่ไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ครับ

#10 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 December 2009 - 12:47 PM

มาคอนเฟิร์มนิ
windows 7 พัฒนามาจาก vista นิ ข้อเสียต่าง ๆ ของ vista ก็ทุกแก้ไขไปเยอะแล้ว แต่ถามว่าหมดหรือเปล่าไม่รู้

vista ต้องการ แรม 2 gb
win 7 ต้องการ แรมแค่ 1 gb

โปรแรมส่วนตัวที่ใช้อยู่กับ windows 7 เครื่องผมเอง

...เอาไว้เขียนโปรแกรม
vb.net 2005, 2008 รันบน win7 ได้ไม่มีปัญหา vb 6 ก็ใช้ได้เน้อ
java ก็ใช้ได้เน้อ
Dos mode ใช้ได้ไม่มีปัญหา