Jump to content

ผม "นมตั้งเต้า" ทำไงดีครับ อยากจะลดให้มันเล็กๆจังเลย วิดพื้นจะช่วยใหมครับ

27 replies to this topic

#1 natta

เซียนเกม

•  High Royal Executive Members 

Posted 13 September 2009 - 08:49 AM

ตอนเด็กๆผมป็นคนผอมมากๆเลยครับ แล้วก็สิวเยอะด้วย ไปหาหมอ รักษาสิว เค้าให้ยามาทานครับ สิวหายหมดเลยครับ(เพิ่งมารู้ตอนโตว่านั่นคือยาคุม กำเนิดครับ มันมีส่วนผสมของ ฮอร์โมนเพศ เลยทำให้สิวหาย)

ก็ทานไม่นานนะครับ ชุดสองชุด

พอเริ่มๆโตขึ้นมา ก็ไม่มีอะไรครับ แต่ตอนนี้ กินเยอะไปหน่อย น้ำหนักก็เลยขึ้นเริ่มอ้วนแล้วครับ

แต่หน้าอกมัน ดันนูน ขึ้นมาน่ะซิครับ ยิ่งใส่เสื้อยืดยิ่งเห็นชัดเลยครับ หัวนมผมมันจะ นูนจนเสื้อปิดไม่มิดเลยครับ .......................รู้สึกทุเรศตัวเองจัง

ทำอย่างไรมันจึงจะลด กลายเป็นกล้ามอกแทนครับ

ขอบคุณครับ

#2 donutza

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

•  Royal Executive Members 
  • Interests:ooo

Posted 13 September 2009 - 08:52 AM

พี่หยาดเค้าขอ ss ด้วยคับ

#3 BobbY_MugeN

เซียนเกม

•  High Royal Executive Members 

Posted 13 September 2009 - 08:54 AM

น่าจะเริ่มด้วยมาวิ่งสายพานครับ วันละครึ่งชั่วโมงก็พอ การวิ่งมันจะทำให้กระชับสัดส่วนเพราะมันจะเด้งไปทั้งตัว ลดหน้าท้องด้วยนะ

#4 pednoy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

•  Executive Members 

Posted 13 September 2009 - 08:57 AM

ที่ office มีน้องคนนึงไม่อ้วน แต่ก็นมใหญ่เหมียนกัน

ชอบมีคนไปจับเล่น ทั้งสาวทั้วหนุ่ม เป็นที่หนุกหนาน

จริงๆถ้าจะให้ลด วิ่งรีแอโรบิค เยอะๆ ก็ช่วยได้นะ8iy[

แต่ต้องทำนานๆติดต่อกันนะ แบบเอาให้หอบ นานติดต่อกันสัก15นาที ไม่งั้นร่างกายจะไม่burn fat

บางคนวิ่งหยุด วิ่งหยุด ครั้งละ5นาที แบบนั้นไม่ช่วยburn fat เลย กลับกลายเป็นสร้างกล้ามเนื้อขาแทน

#5 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 September 2009 - 09:05 AM

ออกกำลังกาย ลดความอ้วนเยอะๆ

จริงๆแล้ว วิ่งเยอะๆ วิ่งตอนเช้านะครับ ก็เพียงพอแล้วสำหรับในช่วงแรกๆ

หลังจากวิ่ง พร้อมเริ่มควบคุมอาหารได้ 2เดือน ก็เพิ่มโปรแกรมฟิตเนต เข้าไปในตอนเย็น ที่เหลือ ก็ให้ ครูสอนฟิตเนต เค้าจัดโปรแกรม หรือแนะนำให้

ห่างไม่มีที่เข้าฟิตเนต ก็วิ่งตามที่บอกก่อน หลังจากนั้น ก็ดูว่า คุณ ถนัดเล่นกีฬาแบบไหนมาก่อน หันไปเล่นกีฬานั้นตอนเย็นทุกวัน ครับ

นมตั้งเต้า ผมว่า เป็นเพราะคุณอ้วนขึ้นนั้นแระ ไม่มีอะไรมาหรอก

#6 zar

Posted 13 September 2009 - 09:08 AM

เล่นเวทเฉพาะที่ ระวังภ้าหยุดเล่นแล้วมันจะย้อย(กว่าเดิม)นะครับ แนะนำออกกำลังกายเช่นกัน
เล่นกีฬาก็ได้ ถ้าไม่ชอบออกกำลังกายแบบวิ่งอยู่กับที่

#7 funsafe

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 September 2009 - 09:47 AM

อย่าเครียดมาก
1.ซื้อเสื้อกล้ามใส่
2.หรือใส่เสื้อใหญ่กว่าเดิม 1 ไซส์
3.อยากมีกล้ามแทนนมเด้ง เสียเงินเข้าฟิตเนสดีกว่า
เค้าแนะนำอย่างถูกวิธี ได้ผลเร็ว

#8 Silversmoke

ไอ้บ้า

Posted 13 September 2009 - 10:14 AM

อันนีี้มันใหญ่เพราะฮอรโมนรึปล่าวครับ ลองไปถามหมอดูรึยัง?

เพราะถ้ามันเพราะฮอรโมน ออกกำลังผมว่ามันก้อไมาได้ช่วยนะ เหมือนกระเทยกินฮอรโมนไปเล่นกล้ามอ่ะ

ลองไปหาผมดีก่าคับ

#9 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 13 September 2009 - 10:37 AM

ขอดูดนมหน่อย ขอดูดหน่อย

#10 9th TEARDROP

หยาดน้ำตาหยดที่ ๙

•  DGO Blogger 

Posted 13 September 2009 - 10:42 AM

ไม่เคยอ้วนซะด้วยสิ... นมแบนๆ ถ้าเป็นผู้หญืงก็อกไข่ดาวแน่ๆอะ

ผมว่านะ... กะไอแค่ยาสิว 2ชุดเนี่ย ต่อให้มันมีฮอโมนจริง แต่ก็ไม่ถึงขนาด
ทำให้นมงอกได้หรอกครับ... ไม่งั้นเค้าก็งอกกันหมดละดิ

น่าจะเป็นเพราะน้ำหนักเยอะมากกว่านะครับ....

QUOTE (donutza @ Sep 13 2009, 08:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่หยาดเค้าขอ ss ด้วยคับ

ผมชอบแบบแน่นๆมากกว่า... เอ๊ะ พูดอะไรเนี่ย

Edited by 9th TEARDROP, 13 September 2009 - 10:49 AM.

#11 apostophy

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 September 2009 - 10:43 AM

เริ่มแตกสาว . . . . อ่ะไม่ช่ายยยยย
ออกกำลังกาย และออกกำลังกาย ว่ายน้ำก็ได้ครับ

#12 pop_eye

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 13 September 2009 - 11:49 AM

ซื้อยกทรงมาใส่โลด

#13 nointrend

^ ^"

Posted 13 September 2009 - 12:08 PM

ผมตอนนี้เริ่มพยายามคุมอาหารดึกแล้วเหมือนกันครับ ตื่นมาเป็นเสือโหยเลย พยายามลดอาหารดึกให้ได้น่าจะดีขึ้นนะครับ

จริงๆมีนมเป็นของตัวเองก็ไม่เหงาดีเน้อะ yoyo_29.gif

#14 sailor

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 September 2009 - 12:11 PM

อาจช่วยท่านได้

#15 SKYLINE R34

Posted 13 September 2009 - 12:20 PM

http://www.tuvayanon.net/index1.html ลองดูครับได้ผลแน่นนอน

#16 CLANNAD

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 September 2009 - 12:34 PM

ดีจังมีนมเป็นของตัวเอง O_o

#17 9th TEARDROP

หยาดน้ำตาหยดที่ ๙

•  DGO Blogger 

Posted 13 September 2009 - 12:49 PM

เอาภาพมาให้ดู สยองมากมาย... เหอะๆ
อย่างน้อยคุณยังดูดีกว่าคนนี้เยอะนะครับ...

จากลิ้งนี้นะครับ...
QUOTE (SKYLINE R34 @ Sep 13 2009, 12:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://www.tuvayanon.net/index1.html ลองดูครับได้ผลแน่นนอน

Edited by 9th TEARDROP, 13 September 2009 - 12:49 PM.

#18 shadow99

คนจริง นิ่งไว้ แล้วจะดีเอง

Posted 13 September 2009 - 01:40 PM

เหวอ 3070242c.gif

#19 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

Posted 13 September 2009 - 01:57 PM

กลายเป็นกระทู้สยองขวัญไปละหรอเนี่ย

#20 lobster

Posted 13 September 2009 - 02:11 PM

ต้องวิ่งหรือปั่นจักรยาน ถ้าเล่นเวทเลยกล้ามขึ้นแน่นอนแต่ไม่สวย เพราะยังรีดไขมันออกไม่หมดครับ