Jump to content

จะไปทำใบขับขี่ควรเตรียมอะไรไปบ้างครับ

20 replies to this topic

#1 barboon

นักเล่นเกมชั้นครู

•  Royal Executive Members 

Posted 29 May 2009 - 10:35 AM

เอาอะไรไปบ้าง ครับ

ใช้เงินเท่าไร

ควรไปตั้งแต่กี่โมง

เอารถไปเองดีไหม

รถเช่าาขับง่ายไหม

ขอบคุณครับ

#2 naknaknak

since 2005

•  High Royal Executive Members 

Posted 29 May 2009 - 10:44 AM

เงิน ครับ เตรียมไป สัก 500

รุปถ่าย บัตรประชาชน ทะเบียนบ้านเอาไปเผื่อๆ

ไปตั้งแต่ เช้า รอบเช้าข้อเขียน รอบบ่าย ปฏิบัติ

ไปตอนบ่าย ตอนบ่าย สอบข้อเขียน ครั้งหน้า สอบปฏิบัติ

เอารถไปเองก็ดีครับ ยิ่งรถที่ใช้ขับประจำก็จะดี เพราะจะชิน

เอารถเช่าไม่ดี ครับ ซวยๆเจอรถ ห่วยๆ เกียร์ แข็งๆ หรือ

ปกติ ขับ auto รถเช่าเป็นเกียกระปุก ก็ อาจจุกเอาได้

#3 nc.meen

[TRS]ThaiRainbowSix

•  High Royal Executive Members 

Posted 29 May 2009 - 10:52 AM

แนะว่าไปแต่เช้าเลยครับ ได้สอบก่อน ถ้าไปหลังๆเดียวมันตัดรอบให้ไปสอบรอบบ่าย

แนะนำให้เอารถไปเอง แต่ระวังตอนสอบเทียบรถกับฟุตบาท เทียบไม่ดีรถอาจมีแผลได้

รูปถ่ายเดียวนี้ไม่ต้องเอาไปแล้ว ถ่ายแบบสมาร์ทการ์ดได้เลย

เอาสำเนาบัตรประชาชน บัตรประชาชน ทะเบียนบ้านรู้สึกว่าไม่ต้องใช้แต่เอาไปเผื่อก็ดี เงินอีกไม่เกิน500

#4 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 29 May 2009 - 11:04 AM

ไปเช้าครับวันเดียวเส็ด
รถอย่าเช่าครับห่วย
ไม่ต้องเกร็งไม่ต้องเครียดเล่นGTยังยากกว่าเลยคับ 555

#5 blur87

Posted 29 May 2009 - 11:05 AM

อย่าลืมรัดเข็มขัดนะ
อิอิ
เห็นโดนมาหลายคนละ

#6 KaNom

เซียนเกม

Posted 29 May 2009 - 11:09 AM

สอบข้อเขียนเสร๊จ แล้วทางออกมีเฉลยคำตอบแปะไว้ด้วยนะครับอย่าลืมไปอ่านหละเพื่อตก สอบหนสองจะได้ผ่านสะดวก

#7 rasalas

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 May 2009 - 11:12 AM

ใบรับรองแพทย์
สำเนาบัตรประชาชน (เอาบัตรจริงไปด้วย)
สำเนาทะเบียนบ้าน
เงิน ค่าทำบัตร 205 เช่ารถ (auto) 100

ไปทำที่ไหนครับ แต่ยังไงก็ไปเช้าๆๆ ดีที่สุดครับ โชคดีครับ

^^

#8 barboon

Posted 29 May 2009 - 11:18 AM

วันเสาร์ทำได้ปะครับ

#9 supra

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 May 2009 - 11:37 AM

ยืนยันว่ารูปถ่ายไม่ต้องครับ ใบรับรองแพทย์ต้องเอาไปด้วย ที่เหลือก็ตามท่านบนๆ

ไปเช้ามากๆ อาจจะแอบเข้าไปซ้อมก่อนได้
ถ้าเป็นรถเล็กๆอย่าง jazz,yaris เอาไปเองเลย สอบง่ายกว่า ถึงแม้ว่าจะยังขับไม่เก่ง
รถเช่าจะมีโอกาสได้รับสิทธิพิเศษ ถ้าสนามส่วนอื่นๆว่าง จะได้แยกไปเข้าสอบเฉพาะรถเช่าเท่านั้น(เฉพาะด่าน1-2) และได้ลัดคิวในบางโอกาส คนคุมเลวได้ใจ
เจ้าหน้าที่ ที่ออกบัตรคิวและตรวจเอกสารขั้นแรกสุด ก็ไม่รู้จะหงุดหงิดอะไรนักหนา

อันนี้จากผมเจอมา ไปสอบที่ขนส่งตลิ่งชัน ตรงถนนสวนผัก

#10 Big14

Prince Big

Posted 29 May 2009 - 11:59 AM

ได้ประโยชน์กับผมด้วยเลย เพราะว่าจะไปทำอยู่เหมือนกัน ไม่ว่างซักที

#11 ปุ๋ ง

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 May 2009 - 12:18 PM

ไปยืนเข้าแถวก่อนแปดโมงค่ะ

#12 jaraba

.

Posted 29 May 2009 - 01:34 PM

มีสอบข้อเขียนด้วยเหรอตอนผมไปทำ รู้สึกไม่มีนะ

จริงจริงจ่ายไป 500 แล้วรอรับบัตร กลับ...

#13 sin

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 29 May 2009 - 01:57 PM

รีเจนซี่หนึ่งขวด

#14 darkphoenix

ZeRofeX

Posted 29 May 2009 - 02:01 PM

เวลาราชการปรกติครับ จันทร์ถึงศุกร์

#15 จอมคาถา

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 May 2009 - 02:23 PM

QUOTE (ปุ๋ ง @ May 29 2009, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปยืนเข้าแถวก่อนแปดโมงค่ะ

ต่อคิวรอรับใบสมัครเป็น "คนดูแลหัวใจคุณ" ชิมิครับ yoyo_24.gif
คนที่ post ต่อจากผมเสียใจด้วยครับ ใบสมัครหมดแล้วครับ
และเชิญ post ชมผมได้ตามสะดวกครับ b048a2d2.gif

#16 Merlinz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 May 2009 - 05:08 PM

แนะนำให้ไปตั้งแต่ 7 โมงเลยครับ (เวลาราชการ) เพราะคนเยอะมาก เอกสารสำคัญคือใบรับรองแพทย์

รูปถ่าย ทำครั้งแรกผมไม่แน่ใจ แต่ผมไปต่อ 5 ปีก็ถ่ายดิจิตอลเดี๋ยวนั้นเลย

ส่วนรถเช่า มีทั้งเกียร์กระปุก และ Auto สภาพโอเค จำพวกอัลดิส วีออส

สอบข้อเขียนไม่ยากเลย ฟังบรรยายให้ดีก็ทำได้สบายๆ

ประสบการณ์ ณ ขนส่งที่ซอยสวนผักเช่นกัน

#17 BayZ

Posted 29 May 2009 - 06:41 PM

เดี๊ยวนี้ไม่ต้องเอารูปไปแล้ว ( แบบใหม่ ) ขับได้ในประเทศ+เพื่อนบ้านกี่ประเทศไม่รู้ 200 กว่าบาท

#18 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 29 May 2009 - 06:43 PM

เอารถไปเองดีกว่า มันชิน

#19 Desolate

อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้โถ่จะกินยังไม่มี @#!%$

Posted 29 May 2009 - 10:27 PM

เตรียมใจไปเลยครับ เผื่อเจอ จนท. กวนตีน

#20 kikuntin

บันทึกลับอสูรฟ้า เคล็ดวิชาอมตะ ตำนานกระบี่เมตไตร ม้วนภาพเทพยุทธ์

Posted 30 May 2009 - 12:06 AM

ที่ผมพาเพื่อนไปสอบรู้สึกว่ารถเช่าเกียร์ออโต้ก็มีนะครับ

ส่วนอย่างอื่นทุกท่านก็บอกไปหมดแล้วจ้า