Jump to content

Hamoto นี่มันใช่ร้านเกมที่ควรระวังใช่ไหมครับ ?

32 replies to this topic

#1 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 22 April 2009 - 04:26 PM

พอดีได้ข่าวจากเพื่อนว่าร้านนี้ไปจัดโปรโมชั่นเกมกับค่ายเกมออนไลน์ยักษ์ใหญ่แห่งนึง

รายละเอียดอ่านได้ที่
http://www.prontera.in.th/forums/index.php?showtopic=19000

ผมเลยสงสัยหน่ะครับ ว่ามันใช้ร้านนี้หรือเปล่าครับ เพราะลองเซิชชื่อร้านนี้ด้วย google ก็เจอแบบที่คิดไว้เลย

แบบนี้มันจะดีจริงๆหรือครับ ? ค่ายเกมออนไลน์ยักษ์ใหญ่โฆษณาหรากลางเว็บไซท์ โดยไม่เช็คพื้นหลังของร้านแบบนี้ไว้ก่อน yoyo_71.gif

ปล.ถ้าหากผมเข้าใจผิด หรือ โพสไม่เหมาะสม ก็ยินดีให้ทีมงานลบได้ทันทีเลยนะครับ พอดีไปเจอมาแล้วสงสัยเลยมาลองถามดูครับ

#2 gap555gboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 April 2009 - 04:29 PM

คาดว่าร้านเดียวกันแหละครับ

#3 ruicosta

ขี้เกียจระดับโลก

•  Royal Executive Members 

Posted 22 April 2009 - 04:31 PM

ร้านนี้อยู่ได้ก็เพราะฟันนักเล่นหน้าใหม่จากการทุ่มโฆษณาตามเว็บนี่แหละครับ น่าจะเป็นร้านที่มีแบนเนอร์โฆษณาตามเว็บมากที่สุดแล้วมั้ง

#4 holysai

Posted 22 April 2009 - 04:31 PM

นี่ลิงค์กิจกรรมนะครับ
http://www.playpark.com/microsite/richtown/

ด้านล่างสุดของเวบมีโลโก้ Hamoto หราเลย ลองกดเข้าไปดูเวบก็เวบนั้นเลย yoyo_71.gif

สลดใจนิดครับ กลัวจะมีคนหลงกล เล่ห์เหลี่ยมของร้านนี้เพิ่มขึ้นมากมาย

#5 H2O

空のティーア

•  High Royal Executive Members 

Posted 22 April 2009 - 04:34 PM

เป็นร้านที่ตอดนู่นตอดนี่ และหาทางยึดครองสื่อครับ

(คิดเอาแล้วกันว่าเหมือนอะไร)

#6 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

•  High Royal Executive Members 

Posted 22 April 2009 - 04:54 PM

ผมว่าเขาก็คงรู้ตัวนะครับ จึงต้องเร่งโฆษณา หวังเจาะกลุ่มมือใหม่ที่ยังไม่รู้

#7 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 22 April 2009 - 05:05 PM

ในฐานะค่ายเกมถ้าเค้าไม่มีหลักฐานความผิดจริงๆ เขาก็ไม่ปฏิเสธเงินหรือของรางวัลสนับสนุนกิจกรรมหรอกครับ
มีใครไม่อยากได้เงินบ้าง เพราะถึงแม้ร้านจะมีชื่อเสียงด้านไม่ดี แต่ก็มีกับเพียงกลุ่มคนเล็กๆ ที่เคยใช้บริการ หรือถ้าเกิดเป็นคดีความขึ้นก็แค่ถอดออกจากผู้สนับสนุนเท่าเองครับ

#8 Ongsama

อ๋องซามะไร้พ่าย!!

Posted 22 April 2009 - 05:33 PM

จัดกิจกรรมคู่กับ Asiasoft ใช่ไหมครับ งั้นปล่อยยาวครับ
เกมค่ายนี้ไม่ได้กินเงินผมมานานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากแล้ว

#9 ugrits

มนุษย์ปัญญาอ่อนแห่งชาติ

Posted 22 April 2009 - 05:56 PM

เอเซียซอร์ฟ ค่ายเกมส์ที่ดีมาก ๆ ครับ สุดยอดไปเลยครับ โคตรพระเจ้าเลยครับ เทพโคตระมหากาพกัปกัลย์เยี่ยมยอด ยอดเยี่ยมกระเทียมโคตระเจียว โคตรมหาอุตรมหามหามหามหาสุดยอดโคตระพระเจ้าเทพของพระเจ้าพระเจ้าพระเจ้าเทพเทพเทพพระ
เจ้าพระเจ้าแล้วครับ นับถืออย่างยิ่งเลยครับ เป็นค่าเกมส์ที่ทำเพื่อสังคม ทำเพื่อเด็กในสังคม สร้างเสริมสังคมให้สร้างสรรค์ และงดงามต่อเพื่อนมนุษย์ในสังคมไทยอย่างยิ่งเลยครับ ดีจริง ๆ ครับค่ายนี้ ยิ่งกว่าดีครับ ยิ่งกว่ายิ่งกว่ายิ่งกว่ายิ่งกว่ายิ่งกว่าของยิ่งกว่าและยิ่งกว่าของยิ่ิงกว่าเสียอี
กครับ

ชมนะครับไม่ได้ประชด อย่าคิดว่าประชดกันหละ yoyo_53.gif

Edited by ugrits, 22 April 2009 - 05:57 PM.

#10 ~Dante~

Kenjiman

Posted 22 April 2009 - 06:20 PM

^
เห็นด้วยกับข้างบนเอเชียซอฟเป็นบริษัทที่ดีมาก
ให้คนเปิดบอทแล้วเอาเงินเปิดบอทไปขายเอ็มนำไปเป็นทุนการศึกษา

#11 virusman ®

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 22 April 2009 - 06:42 PM

QUOTE (H2O @ Apr 22 2009, 04:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นร้านที่ตอดนู่นตอดนี่ และหาทางยึดครองสื่อครับ

(คิดเอาแล้วกันว่าเหมือนอะไร)

เห็นด้วยครับ 555

#12 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 22 April 2009 - 06:53 PM

ร้านแบบนี้ไม่น่าจะเกิดได้ในยุค อินเตอเนต เฟื่องฟู

#13 superkman

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 April 2009 - 07:50 PM

อ่านความเห็นของคุณ ugrits แล้วฮามากมาย

yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#14 Consoleman360

Divergency

• Interests:Djent.

Posted 22 April 2009 - 08:18 PM

QUOTE (ugrits @ Apr 22 2009, 05:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอเซียซอร์ฟ ค่ายเกมส์ที่ดีมาก ๆ ครับ สุดยอดไปเลยครับ โคตรพระเจ้าเลยครับ เทพโคตระมหากาพกัปกัลย์เยี่ยมยอด ยอดเยี่ยมกระเทียมโคตระเจียว โคตรมหาอุตรมหามหามหามหาสุดยอดโคตระพระเจ้าเทพของพระเจ้าพระเจ้าพระเจ้าเทพเทพเทพพระ
เจ้าพระเจ้าแล้วครับ นับถืออย่างยิ่งเลยครับ เป็นค่าเกมส์ที่ทำเพื่อสังคม ทำเพื่อเด็กในสังคม สร้างเสริมสังคมให้สร้างสรรค์ และงดงามต่อเพื่อนมนุษย์ในสังคมไทยอย่างยิ่งเลยครับ ดีจริง ๆ ครับค่ายนี้ ยิ่งกว่าดีครับ ยิ่งกว่ายิ่งกว่ายิ่งกว่ายิ่งกว่ายิ่งกว่าของยิ่งกว่าและยิ่งกว่าของยิ่ิงกว่าเสียอี
กครับ

ชมนะครับไม่ได้ประชด อย่าคิดว่าประชดกันหละ yoyo_53.gif

ขอเชฟ Rep นี้นะ โคตรเมพ

#15 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 22 April 2009 - 08:24 PM

QUOTE (ugrits @ Apr 22 2009, 05:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กครับ

โดนใจมีคนชมแทน b048a2d2.gif

#16 badend

Posted 22 April 2009 - 09:03 PM

as เกิดและโตได้เพราะ แรค จริงๆ ac0d5cff.gif
มีอยู่ร้านเดียว มั้งที่ชื่อ ฮาๆโมๆ เนี้ย

#17 rwonderz

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 April 2009 - 09:38 PM

AS คู่ควรกับ Hamato แล้วละครับ...

#18 Gogolico

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 April 2009 - 10:18 PM

QUOTE (Darkberry @ Apr 22 2009, 06:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านแบบนี้ไม่น่าจะเกิดได้ในยุค อินเตอเนต เฟื่องฟู

ใช่แล้วครับ เพราะมันเกิดมาตั้งแต่สมัยที่อินเตอร์เนตยังไม่เฟื่องฟู
แต่ที่น่าแปลกใจที่ "มันยังไม่ล่มสลายลงไปซักที"

#19 Razgrizad

シグナルグラフ

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 22 April 2009 - 10:57 PM

AS บริษัทเทพครับ อิอิ 500 บาทปลดแบน Rag อืม.....สุดๆเรยพ่ะย่ะค่ะ

#20 Pkruthom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 April 2009 - 12:40 AM

QUOTE (rwonderz @ Apr 22 2009, 09:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
AS คู่ควรกับ Hamato แล้วละครับ...

ดูยังไงก็เหมาะสมกันดี
แบบนี้ไม่รู้ว่าใครจะหลอกฟันใคร yoyo_77.gif