Jump to content

แนะนำแหล่งซื้อเป้ Jansport หน่อยสิครับ

9 replies to this topic

#1 tanakritu

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 January 2009 - 09:28 AM

พอดีตัวเก่าได้เวลาลาจากไปแล้วเนื่องจากว่าเก่าเต็มทนแต่ยังดีและใช้ได้อยู่นะ
ประทับใจยี่ห้อนี้เพราะว่ามันใส่ได้เยอะดีแถมโคตรทนอีกต่างหาก อยากได้รุ่นใหม่ที่ดูทันสมัยหน่อยอ่ะครับ เข้าไปดุ web ในอเมริกาเห็นมีแบบเพียบเลย ไม่แน่ใจที่ไทยมีที่ไหนให้เลือกซื้อบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

#2 kem

BoA BoA BoA

•  High Royal Executive Members 
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 24 January 2009 - 10:07 AM

เอมันไม่ได้มีประกัน lifetime เหรอครับ
ตอนผมซื้อที่ mbk คนขายบอกประกัน lifetime ถ้าเป้ขาดหรืออะไร
ให้เอามาที่ร้านเค้าจะเปลี่ยนหรือส่งซ่อมให้
แต่ของผม 5 ปีแล้วยังปกติดีจนตอนนี้ร้านที่ซื้อมาอยู่ตรงไหนผมยังจำไม่ได้เลย

หาถูกๆคงที่มาบุญครองละมั้งครับ

#3 katikung555

นิยมเกมเก่า

•  High Royal Executive Members 

Posted 24 January 2009 - 12:03 PM

ทนมากๆครับ ผมใช้มาจะสิบปีละ

เริ่มพรุนแล้วตอนนี้ อยากได้ใหม่เหมือนกัน

#4 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

•  Royal Executive Members 

Posted 24 January 2009 - 12:55 PM

เข้ามายืนยันครับว่าทนจริงๆเป้ยี่ห้อนี้ ผมใส่ของหนักๆตลอด 5 ปีกว่าๆ ตะเข็บยังดีอยู่เลยครับ แต่ซิปพังแล้ว yoyo_55.gif
ตอนนี้ใช้ยี่ห้อ Outdoor ครับ อึดพอๆกัน

#5 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 24 January 2009 - 01:04 PM

ยืนยัน ทนจริงๆยี่ห้อนี้ อันเก่าผมใช้มา 10 กว่าปี ยังไม่ขาดเลย แต่หลังๆเก็บไว้นาน ราขึ้น ไม่ได้ใช้ละ -_-"

#6 sparda

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 24 January 2009 - 01:47 PM

ในไทยไม่รู้ว่าซื้อที่ไหน แต่เดินตามมาบุญครองก็เห็ฯมาขายอยู่นะครับแต่ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่

แต่ขอยืนยันความทนครับ ผมซื้อมา2ใบจาก อเมกา ตั้งแต่ตัวเองมอ1 ตอนนี้เรียนจบโทแล้ว 10ปีกว่าได้แล้ว ....วันนี้ผมยังแบกมาทำงานอยู่เรย yoyo_76.gif

#7 moochachi

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

•  Royal Executive Members 

Posted 24 January 2009 - 01:49 PM

เคยซื้อเมื่อ 5 ปีก่อนที่ future park รังสิตครับ ชั้นบนๆ ในร้านขายหลายยี่ห้อ ทั้ง outdoor jansport แต่ super sport ไม่แน่ใจ เคยถามที่ central ไม่มี แต่จะว่าไป หลังๆ ไปเดินดูกระเป๋า ราคาก็แพงเหมือนเดิม แต่จับๆ ดู รู้สึก quality มันต่ำลงอ่ะครับ แม้แต่ outdoor ใหม่ๆ ผ้าอย่างบาง ไม่กล้าซื้อ เพราะผมชอบแบกกระเป๋า 5 โล 10 โลอ่ะครับ

#8 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 24 January 2009 - 03:15 PM

ไปๆมาๆ ไม่รู้แหล่งขายเลยเนอะ

ท่านไหนพอทราบ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

กลัวปลอมด้วย ดูไม่เป็นอ่ะ

#9 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 25 January 2009 - 09:39 AM

ผมเห็นเยอะๆก็ที่ The Mall บางแคอ่ะ ราคาก็พันต้นๆเรื่อยไป ถ้าทนแบบนี้จะแพงหน่อยก็ ok นะ

#10 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 26 January 2009 - 01:37 AM

ถ้าเคยใช้ของจริง
แยกจากของปลอมง่ายครับ
ของปลอมมันจะไม่ได้ทรงแลล้วก็ไม่ได้เคลือบกันน้ำไว้
จับเนื้อผ้าบางๆเปิดซิบดูจะเห็นเป็นชั้นเดียวต่างจากของจริงตรงเคลือบกันน้ำ