Jump to content

โหลดเสร็จแล้ว PES2009 ขอบอกว่าโครตเจ๋งเลยครับ สูดยอดดด...

49 replies to this topic

#21 dusty

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 02 October 2008 - 11:39 PM

โหลดที่ psn eu นะครับ

โหมด legend น่าจะเป็นเอาตัวที่เราปั้นมาเล่นทีมเดียวกัน น่าจะออนไลน์ได้นะครับ

เมื่อกี๊โดนไอ้โด้ยิงลูกโทษ ท่ายิงกวนติงเหมือนตัวจริงมาก

#22 nonbindil

เซียนเกม

•  High Royal Executive Members 

Posted 02 October 2008 - 11:40 PM

โหลดอยู่ อยากเล่นสุดๆๆๆๆ

#23 LOWRIDER

Estimado amigo

•  High Royal Executive Members 

Posted 02 October 2008 - 11:42 PM

ลองแล้ว ไม่โดนอย่างแรง yoyo_41.gif ดูแล้วทุกอย่างยังเหมือนเดิม โมชั่นดูขัดๆไงไม่รู้คือเหมือนเดิม แล้วเสื้อเนี่ยทำให้มันพริ้วไม่ได้หรือไง แต่กราฟกิฟดีขึ้นมากพอควร คม
สำหรับผม fifa
แฟนๆ pes อย่าว่าผมเลยนะ yoyo_30.gif มันรู้สึกงั้นจริงๆ

#24 nonbindil

เซียนเกม

Posted 02 October 2008 - 11:55 PM

QUOTE (nonbindil @ Oct 2 2008, 11:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหลดอยู่ อยากเล่นสุดๆๆๆๆ

โหลดของคอมนะ

#25 chookias

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 02 October 2008 - 11:57 PM

ผมแฟนวินนิ่งครับ แต่งวดนี้กะซื้อมันคู่เลย อยากลองดูที่บอกว่า

ฟีฟ่า ออนไลน์ไม่กระตุก กับ มีการจัดลีกแข่งได้ มันเป็นงัย : )

ยังงัยก้อ winning eleven

#26 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

•  Royal Executive Members 

Posted 02 October 2008 - 11:59 PM

หลังจากลองdemoแล้ว ประหยัดไปหนึ่งเกมสำหรับผม เกมพัฒนาขึ้นนิดหน่อยเมื่อเทียบกับภาคก่อน(ซึ่งก็เป็นอย่างงี้มาทุกภาค)

ปีนี้โดนFIFA09แค่เกมเดียว พัฒนาแบบเขย่งก้าวกระโดด yoyo_24.gif

#27 birdmania

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Game , Football

Posted 03 October 2008 - 12:09 AM

ยังโหลดไปไม่ถึงไหนเลยเรากว่าจะเสด yoyo_71.gif

#28 nismo_silvia

God bless me !

Posted 03 October 2008 - 01:08 AM

zone us ออกม่ะไหร่เนี่ย

#29 Darkberry

นักเล่นเกมระดับ ♥ wonder ♥

• Interests:PS2+1 = 3, Wonder Girls, Blythe

Posted 03 October 2008 - 01:23 AM

โหลดเสร็จแล้วด้วยคน ชอบมากครับ
เล่นง่ายเหมือนเดิม ภาพก็ดูลื่นมากขึ้น
กราฟฟิคดูดีขึ้นนิดส์นึง แต่เทียบ FIFA ไม่ติด
แต่รวมแล้วมันส์มาก

ผมให้คะแนน PES เรื่อง gameplay มากกว่า FIFA แล๋ะตอนนี้ เพราะมันเล่นคุ้นมือกว่า 55+
แต่ถ้าคะแนนรวมผมให้ FIFA อ่ะครับ

งงไม๋เม้นผม กลับไปกลับมา 555+

#30 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 03 October 2008 - 02:57 AM

ผมตรงข้ามกับคุณเงินนะ
เสียเงินให้ pes เกมเดียว ลองเดโมแล้วชอบมากๆ
สปีดเกมช้าลง ลื่นไหลขึ้น ท่ายิงจุดโทษไอ้โด้กวน...มากๆ

#31 baspitch

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 October 2008 - 03:20 AM

fifa อีกหนึ่งเสียงครับ

#32 Tonkza

MTFBWY

Posted 03 October 2008 - 03:23 AM

ฟันธงแล้วครับ หลังจากที่ได้เล่นเดโมทั้งสองเกม ที่ซื้อแน่ๆ คือ วินนิ่ง ครับ เพราะเอาไว้เล่นกะเพื่อนๆ ซึ่งเล่นกันมานานแล้ว ความสนุดสนานแบบเรียบง่ายยังอยู่ แต่ฟีฟ่านั้นไว้ตังค์เหลือค่อยซื้อไว่เล่นเปลี่ยนรสชาติ

ไม่แอนตี้เกมใดเกมนึงแน่ๆ เกมเมอร์อย่างเราเป็นไปได้ต้องเล่นมันทุกเกม

#33 Skiver

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 03 October 2008 - 03:42 AM

จากเท่าที่เล่นมา ผมว่าภาคนี้ กราฟฟิคปรับปรุงดีขี้น(นิดส์) ส่วนตัวชอบสีสนามครับ ดูสบายตาดี และ replay ok เลย

ของ FIFA ผมคงเล่นไม่ชินกับ gameplay ของมัน และผมคิดว่า สนามมันทะมุึนแปลกๆ หรือว่าผมปรับจอไม่ดีเองหว่า - -"

ตอนนี้หนักใจกับจะเอา PES หรือ WE มากกว่า แต่คิดว่าจะเอา WE เพราะมันคงมีทีม a-q มาให้เหมือนเดิมกระมั้ง (จะได้ทำทีม บุนเดส หรือ coca-cola championship ได้ )

#34 tie

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 October 2008 - 03:45 AM

พี่ๆครับ ยากทราบว่าfifa 09

บังคับการวิ่งโดยใช้ปุ่มหรือว่าตัวอนาล็อกครับ

#35 aodaltis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:BF BAD

Posted 03 October 2008 - 03:54 AM

QUOTE (LOWRIDER @ Oct 2 2008, 11:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองแล้ว ไม่โดนอย่างแรง yoyo_41.gif ดูแล้วทุกอย่างยังเหมือนเดิม โมชั่นดูขัดๆไงไม่รู้คือเหมือนเดิม แล้วเสื้อเนี่ยทำให้มันพริ้วไม่ได้หรือไง แต่กราฟกิฟดีขึ้นมากพอควร คม
สำหรับผม fifa
แฟนๆ pes อย่าว่าผมเลยนะ yoyo_30.gif มันรู้สึกงั้นจริงๆ

เมื่อก่อนผมไม่เคยแตะเกมส์ฟุตบอลที่มาจากeaเลยเล่นวินนิ่งมาตั้งแต่ps1เล่นมาทุกภาค ภาคเก่าๆที่เป็นภาษาญี่ปุ่นและยังไม่มีตัวแก้ผมก็editเป็นภาษาอังกฤษทั้งเกมส์ใช้เวล
า2วันก็เคยมาแล้วแผ่นวินนิ่งps1ps2มีไม่ต่ำกว่า40แผ่นเพราะมันหลายสำนักกันเหลือเกิน หลังจากผมซื้อpes2008มาเล่นแล้วมันเหมือนหุ่นกระบอกก็เลยขายและไปซื้อeuro2008เล่นแก
้ขัดเพราะคนในdgoหลายคนบอกเล่นแล้วสนุก(แต่ดีเกินขาด)และหวังกับpes2009ไว้มากแต่มัน

ปลี่ยนแปลงน้อยจริงๆ ช่วงหลังๆนี้ผมเล่นแต่euro2008และคงไม่พลาดfifa09อย่างแน่นอน ผมรู้สึกกับpes2009งั้นๆเหมือนกัน
โอ้ยทำใจไม่ได้ yoyo_31.gif

#36 tape52

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 03 October 2008 - 04:50 AM

QUOTE (aodaltis @ Oct 3 2008, 03:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อก่อนผมไม่เคยแตะเกมส์ฟุตบอลที่มาจากeaเลยเล่นวินนิ่งมาตั้งแต่ps1เล่นมาทุกภาค ภาคเก่าๆที่เป็นภาษาญี่ปุ่นและยังไม่มีตัวแก้ผมก็editเป็นภาษาอังกฤษทั้งเกมส์ใช้เวล
า2วันก็เคยมาแล้วแผ่นวินนิ่งps1ps2มีไม่ต่ำกว่า40แผ่นเพราะมันหลายสำนักกันเหลือเกิน หลังจากผมซื้อpes2008มาเล่นแล้วมันเหมือนหุ่นกระบอกก็เลยขายและไปซื้อeuro2008เล่นแก
้ขัดเพราะคนในdgoหลายคนบอกเล่นแล้วสนุก(แต่ดีเกินขาด)และหวังกับpes2009ไว้มากแต่มัน

ปลี่ยนแปลงน้อยจริงๆ ช่วงหลังๆนี้ผมเล่นแต่euro2008และคงไม่พลาดfifa09อย่างแน่นอน ผมรู้สึกกับpes2009งั้นๆเหมือนกัน
โอ้ยทำใจไม่ได้ yoyo_31.gif

ไม่พลาด Fifa แต่อย่าลืม BF นะท่าน ผมรออยู่นะครับ อึๆๆ yoyo_57.gif

#37 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 03 October 2008 - 06:10 AM

ผมก็เห็นด้วยมันพัฒนาขึ้นไม่เยอะ

รอบนี้ผมว่า FIFA กินขาดเลยว่ะ

ถึงจะไม่ชินแต่สงสัยต้องหัดเล่น FIFA บ่อยๆละ

PES มันก็สนุกดีนะ แต่ไงก็เหมือนเล่น PS2 แบบ HD อะ

แต่ FIFA มันเหมือนจริงกว่าเยอะ ท่าทางนักเตะมันเนียนดี

#38 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 03 October 2008 - 06:20 AM

ผมว่าพัฒนาน้อยมากๆ เล่นแล้วเหมือนเล่นภาคเก่าเลย

เพราะยังไงเวลาเล่นก็เล่น camera แบบ wide อยู่ละ ไม่เห็นความแตกต่างระหว่าง 2008 กับ 2009 เลย

มีก็แค่เล็กๆน้อยๆ

#39 Master Ps3

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 03 October 2008 - 07:07 AM

ว่าจะไม่โหลดแล้วนะนี่เห็นอย่งนี้โหลดเลยดีกว่า

#40 jekhai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 03 October 2008 - 07:27 AM

ถึงคราวต้องเลือกแล้ว สำหรับเกมส์ฟุตบอล 2 เกมส์.....เพราะคงไม่เอาเวลามาเล่นมันทั้งคู่แน่ๆ เงินก็ไม่ค่อยมีด้วย..

โหลดตั้งแต่เมื่อวาน มาเสร็จเอาเช้ามืดวันนี้....

มันไม่เฟอร์เฟ็คหรอกครับ จะเอาไปวัดกราฟฟิคหรืออะไรหลายๆอย่าง คงสู้ FIFA ไม่ได้จริงๆนั่นแหล่ะ....แต่มันมีมนต์ มันมีเสน่ห์ มันมีอะไรไม่รู้ที่ดึงผม บอกว่า "ยังไงแกก็ต้องซื้อ!!!"

ไม่รู้สิ...มันบอกไม่ถูก เป็นเกมส์เดียวมั้งที่หยิบขึ้นมาเมื่อไหร่ สารกระตุ้นในร่างกายฉีดเมื่อนั้น (ยิ่งไปลากเพื่อนมาเล่นด้วย ยิ่งมันส์)

แข็งๆแต่ดุๆมันส์ๆ ด้อยๆแต่ดึงดูด....

ที่พอใจที่สุด นอกเหนือกราฟฟิค....คือ เฟรมเรตที่ลื่นขึ้นแบบเห็นได้ชัดจากภาคที่แล้ว ไม่มีกระตุกหน้าประตูแล้ว ภาพรีเพล์ก็ไม่กระตุกแล้ว (แต่มีกระตุกบ้างตอนที่เริ่มเขี่ยลูก จะมีให้เห็นประมาณ 1-2 วิ หลังจากนั้น ลื่นปรื๊ด!!!)

มันเป็นเหมือนเมียครับ.....อยู่กันมานาน ไม่พัฒนาเท่าไหร่ สวยก็งั้นๆเพราะเห็นจนชินตา แต่เธอรู้ใจ เธอผูกพันธ์ เธอดึงดูด แม้นจะมีกิ๊กอื่นผ่านเข้ามาบ้างก็แค่แว่บออกไปลองเล่นให้หายอยากและเปลี่ยนรสชาติ สุดท้ายใจลึกๆก็คือเมียวันยังค่ำ แต่สำหรับเศรธฐกิจแบบนี้ ผมคงรักเมียคนเดียว ไม่แบ่งปันเงินไปให้กิ๊กอื่นแน่นอน...

จาก....คนรักเมียแฟนบอยวิ่นนิ่งสุดขั้ว