Jump to content

ถามเพื่อนๆแถวบางนา,สมุทรปราการ

15 replies to this topic

#1 Dante'

นักเล่นเกมมือฉกาจ

•  Executive Members 

Posted 04 September 2008 - 07:17 AM

คือผมไม่ค่อยเห็นร้านขายเกมส์แถวๆถนนบางนา เทพารักษ์ หรือในจังหวัดสมุทรปราการเลยอะครับ เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆที่อยู่แถวนี้เวลาไปซื้อเกมส์ไปกันที่ไหนอะครับ หรือว่าต้องนั่งรถไปสะพานเหล็กหรือNadz กันเลย
คือส่วนตัวตอนนี้กำลังสนใจจะเปิดร้านขายเกมส์ที่เน้นบริการดี เป็นกันเอง ได้รับความชื่อถือจากลูกค้าแถวๆนี้ 875328cc.gif อยู่ครับ เลยอยากจะลองถามเพื่อนๆในบอร์ดว่าจะมีไครสนใจรึเปล่า อยากทราบฐานลูกค้าแถวๆนี้หน่อย รบกวนเพื่อนๆที่อยู่แถวบางนา,เทพารักษ์,บางพลี,ปากน้ำ ทีนะครับ ขอบคุณมากครับ 875328cc.gif

#2 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

•  High Royal Executive Members 

Posted 04 September 2008 - 07:43 AM

ส่วนใหญ่ผมไปสะพานเหล็กครับ ไม่ก็ MBK ครับ yoyo_67.gif

#3 KoRn_8221

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

•  High Royal Executive Members 

Posted 04 September 2008 - 08:45 AM

ถ้าเกม EA หรือ KONAMI ก็ ซื้อที่ APTSOFT เซ็นบางนา

ถ้าเกมอื่น ๆ ก็ ร้านคุณน้อง ตรงข้ามมอลล์ บางกะปิ

#4 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

•  Royal Executive Members 

Posted 04 September 2008 - 08:59 AM

ทำเลยครับเชียร์เต็มที่ราคาก็เบาๆเน้นปล่อยออกเยอะๆ

#5 bigboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 September 2008 - 09:36 AM

ทำงานแถวสีลมครับ เลยสั่งร้านแน็ด ให้เค้าเอามาส่งที่ bts ราคายุติธรรมดีนะ ใครอยากได้เกมไหนก็เปิดดูราคาของร้านแน็ดได้เลยครับ แล้วโทรสั่ง แล้วนั่ง bts มาสถานีสยาม เพราะเค้าส่งแค่ไม่กี่จุดนะ สำหรับ bts ร้านนี้ไว้ใจได้ครับ ใช้ปริการมาหลายปีแล้ว yoyo_55.gif

#6 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 04 September 2008 - 09:39 AM

ทำเลยครับ ผมสนับสนุนอีก 1เสียง

#7 Tonight

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 September 2008 - 10:10 AM

ระวังเรื่องต้นทุน ของเรากับคู่แข่งด้วยนะครับ

#8 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 04 September 2008 - 11:08 AM

QUOTE (KoRn_8221 @ Sep 4 2008, 08:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเกม EA หรือ KONAMI ก็ ซื้อที่ APTSOFT เซ็นบางนา

ถ้าเกมอื่น ๆ ก็ ร้านคุณน้อง ตรงข้ามมอลล์ บางกะปิ

แนะนำ APTSOFT เหมือนกันครับ แต่แผ่นส่วนใหญ่ผมสั่งกับร้าน GAMESHOP

#9 shuad042

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 September 2008 - 11:52 AM

สะพานเหล็ก MBK แล้วก็นัดเจอ ตามสถานที่ (กรณี มือสองครับ ) yoyo_78.gif

ถ้าจะเปิดร้านสนับสนุนครับ yoyo_55.gif

อ่อ ผมอยู่แถวๆ หนามแดงครับ yoyo_55.gif

#10 BiGGa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 September 2008 - 01:43 PM

สมุทรปราการมี นปก. ผมมาแถวทำแนบดีกว่า แล้วนั่งรถต่อไปสะพานเหล็ก เกมส์เผียบ

#11 Blackpearl

...

Posted 04 September 2008 - 08:57 PM

อยู่บางนา สั่ง Nadz ในเว็บครับแล้วโอนตังเพิ่ม 80 บาทค่า ems พอๆนั่งไปกลับ mbk หรือสะพานเหล็กเลย

#12 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 05 September 2008 - 02:30 AM

อยู่แถวบางนาครับ หาแผ่นยากครับ ถ้าเปิดร้านก็ดีเลยครับ แต่ว่าต้องราคากันเองนะครับ อย่าเอาราคาแบบ mbk หรือ เซ็นทรัลบางนานะครับ แบบนั้นคงไม่ไหวครับ

#13 Dante'

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 September 2008 - 06:32 AM

ถ้าผมเปิดร้านก็ต้องราคาเป็นกันเองแน่นอนอยู่แล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ความสนใจนะครับ ไว้มีข่าวคืบหน้ายังไงขออณุญาติแจ้งในบอร์ดนี้ละกันนะครับ ^ ^"

#14 judasz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 05 September 2008 - 03:44 PM

เท่าที่เห็นราคาแผ่นแถวนี้ฟันกำไรอื้อเลย.. ถ้าจะทำก็ขอให้อยู่ในเรตที่รับได้ละกันนะคับ จะได้ไปเป็นลูกค้าคุณด้วยคน

#15 - CuBic -

Natural Born Killer

Posted 05 September 2008 - 04:51 PM

สนับสนุน อีก 1 เสียงครับ

อยู่ บางพลีครับ

ถ้าราคาเป็นกันเองล่ะก็ หนับหนุนครับ

#16 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

Posted 05 September 2008 - 06:12 PM

ทำเร็วๆนะคับ...จะรีบไปเป็นลูกค้าเลย