←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น

dvdgameonline.com (since 1998)

»

สบู่จิมขาวฮอยขาวนี่ ทำไมมันขายดีนัก

kirari's Photo kirari 11 Jan 2018

คือใครซื้อ ซื้อทำไม อะไร
คนขายก็เยอะ รวยกันแยะ ตลาดก็ใหญ่ งง

Dragonfly's Photo Dragonfly 11 Jan 2018

แสดงว่าประชากรบ้านเราจิมดำฮอยดำกันเยอะ

ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ's Photo ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ 11 Jan 2018

คล้ายๆกับ สบู่หน้า ขาว ครีมหน้าขาวแหละ
พอมคนขายก็โกยรายได้ เลยมีคนเอาอย่าง มีผุดมาหลายยี่ห้อ แต่คนที่ขายก่อนก็รวยไปแล้ว แบรนก็ติดตลาดไปแล้ว
จึงแตกหน่อมาเป็นอย่างอื่น ซึ่งแน่นอนต้องเน้นความขาว และดึงจุดขายตรงที่ไม่มีใครขายมาก่อน
ทำให้ไม่มีคู่แข่ง ขายก่อน รวยก่อน และเป็นฝ่ายตั้งราคาได้ตามใจ เพราะไม่มีคู่แข่ง เพราะยังไงพวกครีมแบรนดังตามร้านขายยาก็ไม่ทำมาสู้แน่นอน

ล่าสุดมี่แม่ค่ารีวิวครีม ก้นขาว ทาเองใช้เอง เปิดให้ดูเองแบบเต็มๆ
ขาวจริง ไม่จริงไม่รู้ แต่ข่าวออก คนคงรู้จักแบรนนี้ทั่วประเทศไปแล้ว(การตลาดโคตรดี ออกสื่อใหญ่ไม่ต้องจ่ายสักบาท)

ของแบบนี้มีผลแต่ตอนทาครับ หยุดทาก็กลับมาดำ ไม่ใช้ใช้กระปุกเดียวแล้วเลิกได้เลย ไม่ได้ขาวถาวร
ยอดขายมันไม่ยุบเหรอก มีแต่จะเพิ่ม นอกจากคนจะเปลี่ยนไปใช้ครีมตัวอื่นแทน

พวกนี้คิดสูตรเอง กวนเอง ขายเอง
ต้นทุนน้อยมาก(คนรู้จักก็ทำขาย) ค่าโฆษณาไม่มี กำไรล้วนๆ (อาจไม่เสียภาษีด้วยซ้ำ)

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 11 Jan 2018

เหมือนน้ำมันนวดให้ใหญ่เหมือนกันครับ

เอาปมด้อยของมนุษย์มาเล่น ก็ขายดีกันไป + การตลาดถึงพริกถึงขิง อิอิ

umbababa's Photo umbababa 11 Jan 2018

หากินอะไร ก็ไม่ง่ายเท่าขายฝันให้คนมีปมด้อยครับ
ขายล๊อทเตอรี่ คอร์ดลดน้ำหนัก ยาปลูกผม ยาหน้าตึง ยกอกวัว ยาจิ๋มหิมะ
ยาชะลอแก่ แก้กามตายด้าน รักษามะเร็งเบาหวาน ทำให้ลูกหลานฉลาด
กล่องดูเคเบิลฟรี ขโมยเน็ตฟรี หรือพวกสินค้าเทพฟ้าราคามารดิน
หลอกให้คนไปเหมาเปิดลังโกดังมือสองว่าเอาไปขายต่อในเฟชบุ้คแล้วรวย..

พวกพ่อค้ามักจะอวดว่าตัวเองทำแล้ว รวยล้นใช้ไม่หมด ทองเต็มคอ แจกแจกแจก ตัวเองสวย นมบึ้บหนุ่มรักเสี่ยหลง
ลูกติดวิศวะ9คน อาม่าวิ่งจ๊อกกิ้งตัวปริว อาก๊งสาวๆรุมเกาะรอบขา คนทั่วไปดูแล้วทำหน้าแหยง แต่คนมีปมนี่เห็นแล้วปลื้มเลย

คนมีปมด้อย มักจะมีสติสั้นกว่าคนทั่วไป โดนยั่วนิดเดียวก็ติดกับแล้ว
มีตัวอย่างให้เห็นโต้งๆทุกที่ทุกเวลา แต่เข้าไปขัดไม่ได้ โดนรุมด่า

พ่อค้าก็หาว่าเราไม่รู้จริงไม่เคยลองแล้วพูด อิจฉาล่ะสิ กลัวคนอื่นเขาดีกว่าล่ะสิ
ลูกค้าก็ด่าประมาณว่าเราไม่เข้าใจพวกเขาหรอก เกิดมาดีกว่าเขานี่ มาเตือนก็ไม่ต่างจากมาอวด

เขามีความสุขที่ได้ขายกับได้เชื่อ เราเป็นจรเข้ขวางครองไปก็เท่านัน้
Edited by umbababa, 11 January 2018 - 11:22 AM.

Blackpearl's Photo Blackpearl 11 Jan 2018

umbababa, on 11 January 2018 - 11:01 AM, said:

หากินอะไร ก็ไม่ง่ายเท่าขายฝันให้คนมีปมด้อยครับ
ขายล๊อทเตอรี่ คอร์ดลดน้ำหนัก ยาปลูกผม ยาหน้าตึง ยกอกวัว ยาจิ๋มหิมะ
ยาชะลอแก่ ยารักษามะเร็งเบาหวาน ยาหรือเครื่องมือที่จะทำให้ลูกฉลาด
กล่องดูเคเบิลฟรี ขโมยเน็ตฟรี หรือพวกสินค้าเทพฟ้าราคามารดิน
หลอกให้คนไปเหมาเปิดลังโกดังมือสองว่าเอาไปขายต่อในเฟชบุ้คแล้วรวย..

คนมีปมด้อย มันจะมีสติสั้นกว่าคนทั่วไป โดนยั่วนิดเดียวก็ติดกับแล้ว
มีตัวอย่างให้เห็นโต้งๆทุกที่ทุกเวลา แต่เข้าไปขัดไม่ได้ โดนรุมด่า

พ่อค้าก็หาว่าเราไม่รู้จริงไม่เคยลองแล้วพูด อิจฉาล่ะสิ กลัวคนอื่นเขาดีกว่าล่ะสิ
ลูกค้าก็ด่าประมาณว่าเราไม่เข้าใจพวกเขาหรอก เราไม่ได้มีปมเหมือนเขา

เขามีความสุขที่ได้ขายกับได้เชื่อ เราเป็นจรเข้ขวางครองไปก็เท่านัน้

ทำไมคุณต้องด่าคนมีปมด้อย ว่า "มัน" แล้วทำไมต้องเรียกเขามีสติสั้นกว่าคนทั่วไปอ่ะครับ คนเราก็มีปมด้อยทุกคนแหละครับ ไม่เห็นต้องไปด่าใครต่อใครเลย

ไม่น่ารักเลยนะครับ

umbababa's Photo umbababa 11 Jan 2018

โทษทีครับ คือ มันทำให้ผมคิดถึงคนไกล้ตัวทั้งนั้นเลย เลยเผลอเรียกมัน

nongomyim's Photo nongomyim 11 Jan 2018

อะไรทำให้ขาวซื้อหมดล่ะครับ

อยากขาวมันทุกส่วนแหละ ยกเว้นเส้นผม

JoeTh's Photo JoeTh 11 Jan 2018

ก็เค้ารีวิวขนาดนี้ จะไม่ให้ซื้อกันได้ยังไง

one's Photo one 11 Jan 2018

JoeTh, on 11 January 2018 - 12:59 PM, said:

ก็เค้ารีวิวขนาดนี้ จะไม่ให้ซื้อกันได้ยังไง

มีอีกไหมครับ

แล้วโฆษณาสบู่ฮอยขาวล่ะครับ?

one's Photo one 11 Jan 2018

umbababa, on 11 January 2018 - 01:29 PM, said:

แล้วโฆษณาสบู่ฮอยขาวล่ะครับ?

มีครับ

เห็นเขาเอาหอยนิวซีแลนด์มาทาครีม

แต่อยากเห็นของแท้ๆมากกว่า

ใครเจอ เอามาลงด้วย

xeon's Photo xeon 11 Jan 2018

ทำไมขายดี เพราะคนซื้อเยอะครับ

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 11 Jan 2018

JoeTh, on 11 January 2018 - 12:59 PM, said:

svbwtbwtwvwvtwhhj8l9u;lytjrebhebewyhn u6uer
h
ehehn
ew
ne
j
e
j
e

w
jh
5j
w

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 11 Jan 2018

มีแบบทาแล้วหำขาวไหมครับ

FD1's Photo FD1 11 Jan 2018

Thosapol_TH, on 11 January 2018 - 05:13 PM, said:

มีแบบทาแล้วหำขาวไหมครับ

มีครับ หรือจะไปยิงเลเซอร์ก็ได้

โจ้'s Photo โจ้ 11 Jan 2018

เห็นตัวจริงในทีวี มันหลอกลวงไม่ตรงปกนี่หว่า

nonbindil's Photo nonbindil 11 Jan 2018

โจ้, on 11 January 2018 - 08:09 PM, said:

เห็นตัวจริงในทีวี มันหลอกลวงไม่ตรงปกนี่หว่า

คิดเหมือนกันเลยในคลิปอย่างสวยขวาตัวจิงในข่าวก็ดำกว่าในคลิปเยอะ

gvirus's Photo gvirus 12 Jan 2018

Blackpearl, on 11 January 2018 - 11:10 AM, said:

ทำไมคุณต้องด่าคนมีปมด้อย ว่า "มัน" แล้วทำไมต้องเรียกเขามีสติสั้นกว่าคนทั่วไปอ่ะครับ คนเราก็มีปมด้อยทุกคนแหละครับ ไม่เห็นต้องไปด่าใครต่อใครเลย

ไม่น่ารักเลยนะครับ

ผมว่าพี่เค้าตั้งใจจะใช่เป็นแนวๆคำเชื่อมมากกว่า คงไม่ได้ตั้งใจว่าหรอกครับ
Edited by gvirus, 12 January 2018 - 11:00 AM.

Dragonfly's Photo Dragonfly 12 Jan 2018

umbababa, on 11 January 2018 - 11:01 AM, said:

ยาชะลอแก่ แก้กามตายด้าน รักษามะเร็งเบาหวาน ทำให้ลูกหลานฉลาด

พวกพ่อค้ามักจะอวดว่าตัวเองทำแล้ว รวยล้นใช้ไม่หมด ทองเต็มคอ แจกแจกแจก ตัวเองสวย นมบึ้บหนุ่มรักเสี่ยหลง
ลูกติดวิศวะ9คน อาม่าวิ่งจ๊อกกิ้งตัวปริว อาก๊งสาวๆรุมเกาะรอบขา คนทั่วไปดูแล้วทำหน้าแหยง แต่คนมีปมนี่เห็นแล้วปลื้มเลย

คนมีปมด้อย มักจะมีสติสั้นกว่าคนทั่วไป โดนยั่วนิดเดียวก็ติดกับแล้ว

ลูกค้าก็ด่าประมาณว่าเราไม่เข้าใจพวกเขาหรอก เกิดมาดีกว่าเขานี่ มาเตือนก็ไม่ต่างจากมาอวด

ผลิตภัณฑ์ที่ขายกันทาง Online มีทั้งของดีและของไม่ดีปะปนกันไปครับ (ผมว่าของไม่ดีจะเยอะกว่าด้วย)

ของดีๆเค้าก็ผลิตแบบดีๆ เรียกว่าดีกว่า Mass Product ที่วางขายในห้าง/ซุปเปอร์มาเก็ต/ร้านสะดวกซื้อ เยอะเลยครับ (จนระยะหลังๆผมเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ไปหลายตัวเหมือนกัน)

อย่างพวกผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้า อาหารเสริมบางตัว นี่ดีจริงๆ ต้องเลือกที่ปลอดภัย หรือ ผลิตจากบริษัทที่เชื่อถือได้จะดีที่สุด

ส่วนไอ้ผลิตภัณฑ์ที่โฆษณาแบบเว่อร์ๆอย่าง อกฟู รูฟิต ยาครอบจักรวาล กินแล้วขาวออร่า กินแล้วฉลาด กินแล้วเพิ่มสูง ครีมชั่งกิโลขาย ฯลฯ หลีกเลี่ยงไปเลยครับ