←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ

dvdgameonline.com (since 1998)

»

นารุโตะตอนล่าสุดอ่านกันยัง ( spoiler)

sax's Photo sax 31 Aug 2012

เอ่อ ตัวจริงของโทบิคือ " โอบิโตะ" บร้าาา ไปแล้ว คนแต่งช่วงนี้มันคิดสดเป็นรายอาทิตย์ใช่ปะวะ กล่าวถึงโอบิโตะเป็นตัวละครในตอนพิเศษที่คนเขียนวาดขึ้นมาในช่วงอะไรซักอย่างนี่แหละ แต่รู้สึกว่าตัวละครนี้คนชอบเยอะ อยู่ดีๆเลยเอามาใส่ในเนื่้อเรื่องหลัก

โทบิจริงๆแล้วจะเป็นใครก็ได้อะ แต่ที่เอาเป็นโอบิโตะเพราะตัวละครนี้ฮิตมากๆ เลยนำมาโผล่ในเนื้อเรื่องหลัก ซึ่งคนแต่แถหน้าด้านๆเลยครับ ถ้าได้อ่านตอนพิเศษจะรู้ว่าโอบิโตะออกแบบมาคล้ายนารุโตะมาก ไม่มีทางที่จะมีปมแล้วกลายเป็นตัวร้ายได้เลย.... ป่วยมากคับ

ป.ล. ตอนล่าสุดเล่าเรื่่องด้วยภาพ 5555 อู้โคตร

gamgonn's Photo gamgonn 31 Aug 2012

อย่าเพิ่งด่วนสรุปอะไรครับ ยังมีปริศนา ม้วนสารในมือของซาสึเกะ กับการนำพาของโอโรจิมารุอยู่ อาจเป็นคำอธิบายของเรื่องราวทั้งหมด

aradinz's Photo aradinz 31 Aug 2012

ผมว่าเรื่องหญิง เลยทำให้เป็นแบบนี้

dragorum's Photo dragorum 31 Aug 2012

อาจจะคิดได้ตอนตายไปรอบนึงว่าจะกำจัดสงครามด้วยสงคราม :r18:
ปล.ผมมั่วครับ

L-JacK's Photo L-JacK 31 Aug 2012

จะทำ แบบ Crow ใน bakuman หรือป่าว ที่เล่าเรื่องด้วยภาพน่ะ

maakk's Photo maakk 31 Aug 2012

แต่ทำไมหน้าเหี่ยวแต่ขึ้น อีกขึ้นเต่งตึงเชียว

rufast's Photo rufast 31 Aug 2012

ใครจำได้มั่งครับว่าหน้าโอบิโตะตอนโดนหินทับใช่ ข้างเดียวกับที่หน้ามันเหี่ยวๆหรือเปล่า

อาจเป็นแผลที่เกิดจากตอนนั้นก็ได้

paper003's Photo paper003 31 Aug 2012

ก็ยังดีที่ได้เห็นหน้า
นึกว่าจะย้ายไปฝั่ง 5 คาเสะซะอีก

Hugsama's Photo Hugsama 31 Aug 2012

ผมว่าปัญหาทุกอย่างจะไม่เกิด ถ้า คาคาชิ ไม่ไปแย่งสาวโอบิโตะครับ

สรุป คาคาชิ คือต้นตอของปัญหาทั้งหมด :r17:

aradinz's Photo aradinz 31 Aug 2012

View Postrufast, on 31 August 2012 - 10:44 AM, said:

ใครจำได้มั่งครับว่าหน้าโอบิโตะตอนโดนหินทับใช่ ข้างเดียวกับที่หน้ามันเหี่ยวๆหรือเปล่า

อาจเป็นแผลที่เกิดจากตอนนั้นก็ได้

ถูกด้านแล้วครับ ผมคิดว่าเป็นความสามารถของเซทซึ ตัวต้นไม้อ่ะครับ เลยหน้าออกมาแบบนี้

one's Photo one 31 Aug 2012

นึกว่าเป็น อุจิวะ ที่ออกในตอนที่รุ้นที่สามตอนหนุ่มๆซะอีก

ว่าแต่ โอบิโตะ มันรุ้นเดียวกับ คาคาชิ
แต่ทําไมมันหน้าแก่จัง

studioinu's Photo studioinu 31 Aug 2012

โทบิอาจจะมีหลายตัวได้นะ ตัวเก่า ตัวใหม่

NottosanG's Photo NottosanG 31 Aug 2012

ในอนิเมะโดนหินถล่มทับป่ะครับ จำได้ลางๆ สงสัยโดนกู้ซากศพเพื่อเอาไปเขียนยืดเรื่องต่อ :r31:

Granzon's Photo Granzon 31 Aug 2012

มีคนโพสต์ใน YouTube เมื่อ 4 ปีที่แล้วน่ะครับ
เดี๋ยวย้อนไปดูตอนฆ่า 3หางหน่อยดีกว่า

Burm's Photo Burm 31 Aug 2012

ใครบอกว่าแถสด

โอบิโตะ มันวาดขึ้นมา ช่วงที่โทบิ มันเริ่มออกลายแล้ว
ช่วงแรกๆ เขียนแบบให้คนคิดว่าโทบิมันคือโอบิโตะน่ะแหละ
เพราะทรงผมก็ใช่ อะไรก็ใช่
แถมโอบิโตะมีนก็มีเนตรด้วย

แต่ตอนหลัง หลอกให้คนอ่านเข้าใจว่ามันคือ มาดาระ อะไรแบบเนี้ยไป

สรุปคือ คนวาดเขาจงใจแต่แรกแล้ว แต่หลอกเนียนไปนานจนคนลืม

luzifer's Photo luzifer 31 Aug 2012

ไม่คับ ถ้าเปนแบบนั้น มันก้พอสมเหตุสมผลอยู่ แต่ มันมีอะไรหลายอย่างต่างหากคับ ที่เหมือนคนวาดแถ ไปแบบหน้าด้านๆ

เช่นเรื่อง ไทม์ไลน์ตัวละคร อันนี้ชัดๆเลย ตอนรุ่นที่ 4 เจอกับไอ่โทบิ ผมสั้นแบบนี้เลย (คนละตัวกับมาดาระใส่หน้ากากผมยาวนะคับ)

แถมใช้คามุยได้ด้วย ตัวสูงเหมือนตอนปัจจุบัน ทั้งๆที่มันควรจะเปนเด็กน้อยปัญญาอ่อนเหมือนนารุโตะุ

ถ้ามันไม่มีตอนช่วงที่สู้กับ รุ่นที่ 4 แล้ว มีตัวผมสั้นผมยาวไรงี้ จะไม่ว่าเลย มันก้จะสามารถคิดไปได้ว่า เปน โอบิโตะ หรือใครก้ได้

คนเขียนมันแถ เรื่องไทม์ไลน์แบบ งงๆอ่ะคับ มันเลยไม่เซอร์ไพร์ส แบบ โอ้โห ....ในตอนนี้เท่าไหร่ มันออกไปแนว ที่ว่า อะไรฟระ แถมาได้

เพียงเพราะเหตุผลเรื่องไทม์ไลน์ตรงนี้น่ะคับ

Burm's Photo Burm 01 Sep 2012

View Postluzifer, on 31 August 2012 - 11:25 PM, said:

ไม่คับ ถ้าเปนแบบนั้น มันก้พอสมเหตุสมผลอยู่ แต่ มันมีอะไรหลายอย่างต่างหากคับ ที่เหมือนคนวาดแถ ไปแบบหน้าด้านๆ

เช่นเรื่อง ไทม์ไลน์ตัวละคร อันนี้ชัดๆเลย ตอนรุ่นที่ 4 เจอกับไอ่โทบิ ผมสั้นแบบนี้เลย (คนละตัวกับมาดาระใส่หน้ากากผมยาวนะคับ)

แถมใช้คามุยได้ด้วย ตัวสูงเหมือนตอนปัจจุบัน ทั้งๆที่มันควรจะเปนเด็กน้อยปัญญาอ่อนเหมือนนารุโตะุ

ถ้ามันไม่มีตอนช่วงที่สู้กับ รุ่นที่ 4 แล้ว มีตัวผมสั้นผมยาวไรงี้ จะไม่ว่าเลย มันก้จะสามารถคิดไปได้ว่า เปน โอบิโตะ หรือใครก้ได้

คนเขียนมันแถ เรื่องไทม์ไลน์แบบ งงๆอ่ะคับ มันเลยไม่เซอร์ไพร์ส แบบ โอ้โห ....ในตอนนี้เท่าไหร่ มันออกไปแนว ที่ว่า อะไรฟระ แถมาได้

เพียงเพราะเหตุผลเรื่องไทม์ไลน์ตรงนี้น่ะคับ

ของแค่นี้มันแถได้ครับ อาจจะมั่วเป็นพ่อโอบิโตะก็ได้

zixmaster's Photo zixmaster 01 Sep 2012

เจอใน FB ว่าพวก คาคาชิ โตกันแล้วน่ะ

แต่ขัดใจกับ skill เทพต่างๆ ของ tobi(obito) จริงๆ

หน้าด้านที่โดนหิน

แต่เก้าหางมีการพูดถึง มาดาระ สงสัยตอนสู้กับรุ่น 1

ดูๆไปที่เห็น skill tobi มี

1.คลายและสะกดเก้าหางได้

2. วิชามิติ

แต่ทำไม่มันเทพจัง

zixmaster's Photo zixmaster 01 Sep 2012

ส่วนตอนนี้ ทำไม คิซะเมะ เข้าใจแบบนี้ หรือโดนคาถาเนตร

กรณีรูปไม่ขึ้น >>>> http://upic.me/i/q1/0011.jpg

กรณีรูปไม่ขึ้น >>>> http://upic.me/i/ja/l021.jpg

ตอนดูความจำ คิซาเมะ

กรณีรูปไม่ขึ้น >>>> http://upic.me/i/t2/r3j15.png
บทพูดปริศนา

emu27's Photo emu27 01 Sep 2012

ต้องรอดูกันต่อไป ยังไม่ได้มีการกล่าวรายละเอียดเพิ่มเติม